การ์ตูนวิทยาศาสตร์ที่มีครูสามารถย่อส่วนได้

ตามหาการ์ตูนเรื่องนึงค่ะ เป็นการ์ตูนสำหรับการเรียนรู้วิทยาศาสตร์น่าจะเป็นของอังกฤษเพราะลักษณะของครูแต่เป็นพากย์ไทย จะมีคุณครูผู้หญิงหัวฟูๆที่ชอบพานักเรียนไปดูเรื่องวิทยาศาสตร์ที่เกิดขึ้นรอบตัว บางตอนก็ย่อส่วนตัวเองดูการเกิดฝน บางตอนก็ย่อส่วนรถเข้าไปในสายไฟ ดูตั้งแต่ป.3 ตอนนี้อยู่มหาลัยแล้ว หาตั้งแต่ช่วงม.4-5 ก็ยังหาไม่เจอค่ะ วอนใครเคยดูช่วยบอกชื่อเรื่องหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
The Magic School Bus รึเปล่าครับ ?
แสดงความคิดเห็น