คนพิการคอสเพลย์ใส่ชุดมาสไรเดอร์นั่งอยู่วีลแชร์ จะรังเกียจกันมั้ยครับ?

พอดีว่าเจ้าหมานิกจะเปลี่ยนแนวมาทางสายคอสเพลย์แล้วครับ โดยจะใส่ชุดมาสไรเดอร์ ซึ่งชุดมาสไรเดอร์ที่เจ้าหมานิกจะใส่นั้นเป็น ชุดมาสไรเดอร์ริวคิ ครับ โดยอาจจะทำเป็นงานประจำไปด้วยเลยนะครับ และด้วยความที่เจ้าหมานิกเป็นคนพิการเดินไม่ได้ตั้งแต่กำเนิด และพูดไม่ได้ด้วย เจัาหมานิกอยากถามพี่ ๆ เพื่อน ๆ ชาวพันทิปที่เป็นสายคอสเพลย์ว่า คนพิการเดินไม่ได้คนหนึ่งคอสเพลย์ใส่ชุดมาสไรเดอร์นั่งอยู่บนวีลแชร์ ไม่ทราบว่าจะรังเกียจกันมั้ยครับ? เจ้าหมานิกไม่ได้มีเจตนาที่จะสร้างดราม่าใด ๆ กับชาวพันทิปสายคอสหรอกนะ เพราะเจ้าหมานิกได้เอาเรื่องที่เจ้าหมานิกจะหันมาใส่ชุดมาสไรเดอร์ไปลงในกลุ่ม J-Hero แล้ว ซึ่งก็ได้เสียงการตอบรับดีเกินคาดเลยครับ ตอนนี้เจ้าหมานิกยังไม่มีชุดมาสไรเดอร์เลย และคงจะไม่ได้ทำชุดมาสไรเดอร์ในช่วงนี้นะครับ น่าจะได้ทำช่วงต้นปีหน้าน่ะครับ ตอนนี้เจ้าหมานิกเองก็ยังไม่บอกเรื่องนี้กับคนที่บ้านนะครับ เอาเป็นว่า ถ้ามีโอกาส อาจจะได้เห็น มาสไรเดอร์ริวคิ ที่นั่งวีลแชร์อยู่ในงานคอสเพลย์ที่ไหนสักงานหนึ่งก็ได้นะครับผม ^_^

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่