เจ้าหมานิกควรจะเปลี่ยนจาก โขนคนพิการ มาเป็น คอสเพลย์มาสไรเดอร์ แทนดีมั้ยครับ?

ตอนนี้เจ้าหมานิกกำลังลังเลอยู่ว่า จะเปลี่ยนแนวจากเดิมที่จะทำโขนคนพิการขึ้นมา เปลี่ยนมาเป็น คอสเพลย์มาสไรเดอร์ แทนแล้วนะครับ เพราะดูแล้วว่าโขนคนพิการไม่น่าไปรอดแน่ ๆ ด้วยปัจจัยอะไรหลาย ๆ อย่าง กลัวว่าจะมีดราม่าเกี่ยวกับโขนตามมาอีก ก็เลยอยากจะถอยออกมาจากโขนคนพิการ เปลี่ยนไปแต่งชุดคอสเพลย์มาสไรเดอร์แทนนะครับ ไม่ทราบว่ามันจะเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดสำหรับคนพิการอย่างเจ้าหมานิกหรือเปล่าครับ? ตอนนี้เจ้าหมานิกว่าจะเปลี่ยนมาทางคอสเพลย์มาสไรเดอร์แล้วล่ะครับ แต่ยังไม่ได้ตัดสินใจแบบ 100% น่ะครับ ต้องรอให้ถึงปีใหม่ก่อนนะครับแล้วค่อยตัดสินใจแบบฟันธงอีกทีนะครับ ส่วนตัวเจ้าหมานิกเชื่อว่าคนพิการสามารถแต่งคอสเพลย์ได้อยู่แล้ว ไม่ว่าจะเป็นชุดมาสไรเดอร์หรือชุดอะไรก็แล้วแต่ น่าจะไม่มีปัญหานะ ก่อนหน้านี้เจ้าหมานิกก็ได้ไปหาข้อมูลของคอสเพลย์เยอร์ที่เป็นผู้พิการมาบ้างแล้ว ซึ่งก็พบว่าที่ต่างประเทศเนี่ย มีคนพิการแต่งคอสเพลย์เป็นตัวละครแฟนซีเยอะมาก เลยทำให้รู้ว่าคนพิการก็คอสได้นะ นั่งวีลแชร์ด้วย แต่ยังไม่มีคอสเพลย์คนพิการที่แต่งชุดมาสไรเดอร์ หรือ Super Sentai นั่งอยู่บนวีลแชร์อะไรแบบนั้นน่ะครับ เจ้าหมานิกเลยคิดว่าอยากจะลองคอสเพลย์เป็นมาสไรเดอร์ดูสักครั้งนะครับ ซึ่งมาสไรเดอร์ที่เจ้าหมานิกชอบที่มากที่สุดในบรรดามาสไรเดอร์ทั้งหมดมีอยู่ 2 ตัวก็คือ 1. มาสไรเดอร์ริวคิ 2. มาสไรเดอร์คูกะ (แต่เจ้าหมานิกเรียกว่า มาสไรเดอร์คูก้า นะ 555+) แต่เจ้าหมานิกจะเลือกคอสได้แค่ตัวเดียว ซึ่งสุดท้ายแล้ว เจ้าหมานิกก็เลือกที่จะคอสเพลย์เป็นมาสไรเดอร์ริวคินะครับ เพราะเจ้าหมานิกชอบมาสไรเดอร์ริวคิมากที่สุด อีกทั้ง มาสไรเดอร์ฟาม ซึ่งเป็นมาสไรเดอร์ผู้หญิงคนแรกของโลก ก็มาจากเรื่อง มาสไรเดอร์ริวคิ น่ะครับ เสียดายที่ไม่ได้เป็นนางเอกประจำซีรี่ย์น่ะ T.T เจ้าหมานิกขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ที่เป็นคอสเพลย์เยอร์มาสไรเดอร์ว่า ถ้าคนพิการอย่างเจ้าหมานิกจะมาแต่งคอสเพลย์มาสไรเดอร์ จะต้องทำอย่างไรบ้างครับ? ตอนนี้เจ้าหมานิกอยู่ที่สุรินทร์ครับ ถ้ามีงานคอสเพลย์ในกรุงเทพฯหรือต่างจังหวัด ก็คงจะเดินทางไปร่วมงานลำบาก แต่ถ้าเจ้าหมานิกสะดวกไปได้และเจ้าหมานิกว่าง เจ้าหมานิกก็จะเดินทางไปร่วมงานคอสเพลย์แน่นอนครับ แต่ต้องเคลียร์กับทางบ้านอีกทีนะครับ เจ้าหมานิกแพลนไว้ว่าถ้าเจัาหมานิกตัดสินใจคอสเพลย์แน่นอนแล้ว เจ้าหมานิกก็จะทำชุดมาสไรเดอร์เอาไว้ 2 ชุด ชุดหนึ่งเป็นชุดมาสไรเดอร์ริวคิ อีกชุดจะเป็นชุดมาสไรเดอร์ฟาม อันนี้จะทำไว้ให้ถ้าเจ้าหมานิกมีแฟน เจ้าหมานิกจะให้แฟนใส่ชุดนี้ไปงานคอสเพลย์ด้วย เป็นเสมือนพระเอกนางเอกที่อยู่ในเรื่อง ซึ่งถึงแม้ว่า มาสไรเดอร์ฟาม ในซีรี่ย์จะไม่ได้เป็นนางเอกก็เถอะ แต่ตอนนี้ยังไม่ตัดสินใจ 100% แต่คิดว่าคงจะแต่งคอสเพลย์มาสไรเดอร์แน่นอนแล้วแหละ ถ้ามีโอกาส ชาวคอสเพลย์คงจะได้เห็น มาสไรเดอร์ริวคิ นั่งอยู่บนวึลแชร์นะครับ ผิดพลาดตรงไหน ขอคำแนะนำด้วยครับ ^_^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่