ทำกระเป๋าตังค์หาย ทำยังไงจะสามารถขอดูกล้องจากร้านได้คะ???

คือเราเดินเข้า Shop ที่นึงพึ่งเปิดใหม่คนเยอะมาก
แล้วก็เดินดูกระเป๋าปกติ ทีนี้ก็มาเจอกระเป๋าตังค์ใบยาว ซึ่งเราก็อยากจะลองว่าใส่กระเป๋าสะพายของเราได้มั้ย

ก็เลยเรียกพนักงานทอมคนนึงมายืนดู ว่าเราจะลองกระเป๋านะ เราก็หยิบกระเป๋าตังค์ตัวเองออกจากกระเป๋าสะพาย วางบนตู้แล้วลองเอากระเป๋าตังใบยาวใส่กระเป๋าสะพายดู ระหว่างนั้นก็ยกับพนักงานไปด้วย แต่สรุป มันใส่กระเป๋าเราไม่ได้

เราเลยวางกระเป๋าคืนชั้นไว้ที่เดิม แต่เราน่าจะลืมหยิบกระเป๋าตังตัวเองจากบนตู้ แล้วเดินออกจากร้านเลย มานึกขึ้นได้ตอนอยู่บ้านแล้ว (ในกระเป๋ามีเงิน 3,000 กับบัตร ปชช บัตร Atm)

หลังจากนั้นเรานั่งรถไปถามที่ร้านว่ามีใครเห็น ใครเก็บบ้างมั้ยไม่มีใครเจอเลย พนักงานทอมก็บอหว่สไม่ได้สังเกตุ

เราไม่โทษใครนะ เราก็ขอบคุณและเดินออกมา
แต่เราอยากรู้ว่าเราสามารถทำยังไงเพื่อจะขอดูกล้องวงจรปิดได้บ้าง ถ้าไปแจ้งความแล้วเอาใบไปขอดูกล้องได้มั้ย

เสียดายเงินเสียดายบัตร  TT

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่