ได้กระเป๋าตังกลับจากร้านเกมส์แห่งหนึ่ง แต่ตังในกระเป๋าหาย1500 เหลือไว้ในกระเป๋า380บาท

กระทู้คำถาม
เมื่อวานผมเก็บกระเป๋าตังไว้ในกระเป๋ากางเกง ในขณะที่ผมเล่นเกมส์ และเมื่อเล่นเกมส์เสร็จ ผมได้กลับบ้านโดยไม่ได้ดูอะไรที่เก้าอี้ จนกลับไปถึงบ้านก็หากระเป๋าตังไม่เจอ แต่ผมก็ยุ่งๆกับงานเลยไม่ได้หา จนดึกเเล้วผมนึกขึ้นได้ว่าไปร้านเกมส์เเละจ่ายตังเเค่ที่นั้น ตอนเช้าเลยไปถามพนักงานร้าน ก็ได้เจอกระเป๋า 
 #แต่สำคัญคือตังในกระเป๋าหายไป1500บาท ซึ่งในกระเป๋ามี1880 เหลืออยู่380บาท ตอนนี้พี่พนักงานกำลังช่วยกันดูกล้องวงจรปิด #อยากจะถามว่าถ้าเจอคนเอาไป ควรทำอย่างไร? หรือเอาผิดอย่างไร? เอาผิดได้มั้ย? ดีใจที่กระเป๋ายังอยู่เเต่ตังหายไป1500บาทมันรู้สึกว่ามันมากสำหรับเรา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่