แนะนำหูฟัง noise-cancelling หน่อยค่ะ

ตอนนี้กำลังมองหาหูฟังที่ตัดเสียงรบกวนเวลาอยุ่ในห้องเรียนหรือที่ๆคนเยอะๆค่ะ พูดง่ายๆคืออยากตัดเสียงพูดคุยของคน
ชนิดของหูฟัง อยากได้ wireless ค่ะ แต่ก็มีสายระหว่างหูฟังได้ หรือจะเป็น headphone ก็ได้ค่ะ
โดยเราจัดลำดับความสำคัญดังนี้ค่ะ
1. noise cancellation อยากได้ที่ตัดเสียงได้ดีๆเลย ให้ความสำคัญกับข้อนี้ที่สุด
2. ความใส่สบาย ไม่เจ็บหู
3. คุณภาพเสียง ตอนนี้ใช้ของ bose อยู่ แต่ไปลอง b and o แล้วไม่ชอบเลย เพลงที่ฟังไม่ค่อยเน้นbaseเท่าไหร่ ส่วนมากฟังแนว The beatles อัลบั้ม rubber soul, harry styles แต่ก็ฟังเพลงฮิตทั่วไปด้วยค่ะ
4. แบตอึดพอสมควร
5.ความคงทนแข็งแรง (durability) แต่ไม่ต้องกันน้ำก็ได้
งบ15,000

ทั้งนี้ทั้งนั้นเรื่องคุณภาพเสียงคงต้องไปลองด้วยตัวเอง
จริงๆเคยไปลองbose QuietComfort 35 แล้ว ถูกใจคุณภาพเสียงมาก ตัดเสียงคุยของคนได้มากพอสมควรเลย (ตอนนั้นไปลองอยู่ทีสนามบิน)
แต่ใส่แล้วหูอื้อ
ตอนนี้กำลังสนใจ sony WF-1000XM3 อยู่ค่ะ ถูกใจfunction มากแต่ไม่รู้ว่าตัดสียงพูดคุยได้ดีขนาดไหน
ช่วยแนะนำด้วยค่า
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่