อนิเมะ Toradora นี่ ไทกะชอบริวจิตั้งแต่ตอนแรกเลยรึเปล่าครับ ?

เหมือนไทกะพยามที่จะเข้าหาริวจิ โดยการเอาเรื่องที่ชอบคิตามูระมาเป็นข้ออ้างในรึเปล่า ตั้งแต่ได้ดูผมก็สงสัยหลายอย่างที่คิดไม่ออก
1.เรื่องดักรอที่ห้องเรียนกับใส่จดหมายเปล่าไว้ในกระเป๋านี่ รู้ตั้งแต่แรกเลยมั้ยว่ากระเป๋าใบนั้นมันของริวจิ แต่ที่ทำแบบนั้นไปเพราะจะได้มีข้ออ้างในการเข้าไป
ในบ้านของริวจิ เพื่อที่จะให้ริวจิช่วยเรื่องแอบชอบคิตามูระ

2.ไทกะรู้จักบ้านของริวจิได้ยังไง

3.ในตอนที่ 1 ก่อนที่ไทกะจะกลับคอนโด จดหมายสารภาพรักคิตามูระที่ตัวเองเขียนก็ยื่นให้ริวจิเอาไปซ่อมรูที่พนังกั้นห้องแทนเฉย เหมือนจดหมายไม่ได้มีความสำคัญอะไรเลย (รู้อยู่นะว่าซองเปล่า)

4.แล้วถัดจากฉากยื่นจดหมายให้ ก่อนออกจากบ้านไทกะพูดว่า " เจอกันนะ ริวจิ " คืออะไรงง ตัวริวจิเองก็ยังงงที่ว่า " เมื่อตะกี้เรียกชื่อเล่นเราด้วยหรอ "
ปกติคนญี่ปุ่นเพิ่งรู้จักกันเค้าจะเรียกกันด้วยชื่อจริงไม่ใช่เหรอครับอย่าง ทาคาสุซัง กับ ไอซากะซัง

ที่สงสัยก็น่าจะมีแค่นี้ละมั้งครับ เพราะที่เหลือนึกไม่ออกละจริงๆ ฮ่าฮ่า ยังไงก็ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยสำหรับทุกความเห็นที่ (อาจจะได้เข้ามาตอบนะครับ) 5555 ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่