ส่วนใหญ่ที่ล็อคล้อของตำรวจทำไมถึงไม่หุ้มยางครับ

สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน

ผมสงสัยว่า ที่ล๊อคล้อของตำรวจที่ล๊อครถผู้ที่กระทำความผิดจอดในที่ห้ามจอด ทำไมถึงไม่หุ้มยางดีกว่าจะเปลือยเห็นเหล็กๆแบบนี้ครับ

บางคนเปลี่ยนล้อแม็กเป็นหมื่นเป็นแสน ถ้าหุ้มยางแล้วจะได้ไม่ทำให้ล้อแม็กเป็นรอยครับ ยางหุ้มเหล็กก็ทำไม่ยากแค่สวมเข้าไปแบบง่ายๆครับ จะได้ไม่มีปัญหาระหว่างเจ้าของรถกับตำรวจครับ
ขอบคุณครับสมาชิกทุกท่าน

ขอบคุณภาพประกอบจากอินเตอร์เน็ต

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่