สอบถามเรื่องการเสด็จของสมเด็จพระสังฆราชครับ

พอดีมีข้อสงสัยในเรื่องเวลาสมเด็จพระสังฆราชเสด็จพระดำเนินไปที่ไหนจะมีเพลงบรรเลงเหมือนกรณีของพระบรมวงศานุวงศ์ไหมครับ เช่น กรณีพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี สมเด็จพระบรมราชชนนีพันปีหลวงหรือกรมสมเด็จพระเทพฯ จะใช้เพลงสรรเสริญพระบารมีในการบรรเลงรับหรือส่งเสด็จ ส่วนพระบรมวงศานุวงศ์พระองค์อื่นๆจะใช้เพลงมหาชัยแบบนี้อะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่