ใครดู Kimetsu no Yaiba ตอนที่ 21 แล้ว เข้ามาคุยกันครับ

ความเร็ววันนี้ยัง 2 : 1 เหมือนเดิมฮะ น่าจะเป็นตอนที่คนอ่านมังงะมาแล้วหลายๆคนรอดูกันนะครับ ช่วงย้อนอดีตรุยทำออกได้กระชับดี นึกว่าจะยืดซะอีก

ยุยตอนยังเป็นมนุษย์ ดูสาวจังแฮะ

ตอนหน้าคงได้เห็นฉากเปลี่ยนไปแล้วสินะ

เมื่อกี้ก็สาว อันนี้ก็หล่อ(ไปนะ)

"แม่ขอโทษที่ไม่สามารถมอบร่างกายที่แข็งแรงให้ลูกได้" ตรงนี้จี้ดหัวใจมาก ตอนมังงะว่าจี้ดแล้วเจอเมะเข้าไปจี้ดมากกว่าอีก
 ตรงนี้เป็นส่วนที่ทำให้ผมรักตัวละคร ทันจิโร่ มากที่สุดในบรรดาตัวละครของจัมป์เลยครับ ปกติฉากที่โชว์ให้เห็น"ความดี" ของตัวเอกส่วนใหญ่จะเป็นแบบ ไว้ชีวิตศัตรู พาศัตรูที่ตกอยู่ในอันตรายหนีออกไปด้วย อะไรประมาณนั้น แต่ตรงนี้คือฆ่าไปแล้ว  ถึงจะเป็นเคสบังคับก็เถอะ แต่ยังแสดงความเห็นใจออกมาทางกายด้วยไม่ใช่แค่วาจาอย่างเดียว ยกเครดิตให้ อ.จระเข้ เลยครับ
อันนี้ส่วนตัวผมไม่อินเท่าที่คิดไว้ครับ แรกๆมาเกือบน้ำตาซึมแล้ว แต่อาจเป็นเพราะเสียงร้องไห้ของคนพากย์รุยด้วยมั้ง เสียงดูแล้วมันขัดกับร่างมนุษย์ที่ดูเด็กลงไปนิด ทำให้ซึ้งไม่สุดยังไม่รู้ 

ตรงนี้ก็เป็นอีกส่วนที่ย้ำให้ชอบทันจิโร่มากยิ่งขึ้นไปอีก เป็นการประกาศจุดยืนในการสังหารอสูรอันซื่อตรงและเด็ดเดียวของทันจิโร่ คือไม่คิดจะให้อภัยอสูรที่ฆ่าหรือกินมนุษย์ ไม่แม้แต่ลังเลด้วย(ไม่นับตอนที่ 2) เวลาสู้ด้วยก็ใส่เต็มตลอด แต่ทันจิโร่คิดว่าการตัดคอฆ่าอสูรไปนั้นถือเป็นการลงโทษที่เหมาะสม ว่าได้รับการชดใช้ในสิ่งที่ทำไปแล้ว ไม่ใช่อสูรอีกแล้ว เพราะฉะนั้นก็ไม่จำเป็นต้องเหยียบย่ำ รังเกียจอสูร เพราะพวกอสูรเอาก็เคยเป็นมนุษย์เช่นเดียวกับตน
ไม่มีอะไรแค่คู่ชิปของหลายๆคนตีกัน

เจ๊แกกะจะอยากฆ่าเดียวเลย
มุกของตอนนี้แป๊กแปลกๆ ไม่เรียกเสียงฮาเท่ามังงะเลย
เสียดายฉากนี้นิดๆ อยากให้ทำเหมือนมังงะมากกว่านี้
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

Chibi Nezuko น่าร๊ากกก
  คานาโอะก็น่ารัก
อันนี้ก็แป๊กๆเหมือนกัน 
เธอคือน้องสะใภ้ เนสึโกะเหรอ ?
อันนี้ก็เป็นหนึ่งฉากที่อยากเห็นนะ แต่ไม่มีเสียดาย 555
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

สงบศึกกันอย่าง่ายดาย(ไปไหม)
สามหน่อแกงค์คามาโบโกะหลังจบศึกใหญ่หนแรก กรามแตก โดนบีบคอ มัมมี่(โดนพิษ) อันพอเข้าใจแหละว่าทำฉากให้เหมือนประมาณว่าฟ้าหลังฝน ผ่านเหตุการณร้ายๆมาได้ แต่ทำไมสองคนนี้ถึงเป็นสองคนสุดท้ายหว่า ทีมงานแอบอวยใช่ม้า
ตื่นขึ้นมา
เจอเสาหลักละจ้า

มารอดูนักพากย์วันศุกร์นี้กันครับ 555

ปล.ตอนนี้ผมอยากเห็นมากเลยทีมงานเมะจะทำสาวน้อยสามคน คิโยะจัง ซึมิจัง นาโฮะจัง ออกมาเป็นแบบไหน 555
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่