ช่วยภาษาอังกฤษผมทีครับ ขอบคุณครับ

พวกคำอ่านไทยของพวกอักษรที่มีเสียงอยู่ท้ายประโยค ใครพอมีคำอ่านไทยมั้งครับ อย่างเช่นตัว T ออกเสียงคำอ่าน เทอะ อะไรประมาณนี้อะครับ

อยากได้คำอ่านว่าอ่านยังไงออกเสียงยังไงทุกตัวเลยครับไม่ว่าจะเป็น P, B, S, D, CH, SH อะไรประมาณนี้ครับ แล้วก็ที่ผมถามเพราะว่า ผมไม่แน่ใจว่าออกเสียงผิดหรือถูกแต่ยังไงก็ขอบคุณมากครับ

(อันนี้ขอนอกประเด็นนะครับ อยากได้คำอ่านของ คำว่า alright, right, that, really และ guy ด้วยครับ ไอคำว่า guy นี่ผมไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ว่ามันอ่านว่า ไก หรือ กาย เพราะผมไปเจอในเว็ปแปลคำอ่าน มันอ่านว่าไก)
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่