อยากแบ่งปันความรู้เกี่ยวกับการว่ายน้ำครับ

พอดีผมคิดว่าการว่ายน้ำให้เป็น เป็นเรื่องสำคัญมากเกี่ยวกับคนไทย เพราะทุกๆปีจะมีเด็กจมน้ำเสียชีวิตทุกปี เพราะร้อนและแอบไปเล่นน้ำ แต่ว่ายน้ำไม่เป็น 
หรือการโดยสารสำหรับผู้ใหญ่บางคนที่ต้องเดินทางโดยสารโดยเรือ ซึ่งบางคนก็ว่ายน้ำไม่เป็นครับ ซึ่งเป็นอันตรายอย่างมากแต่เรามองข้ามไป พอเกิดเรื่องทีนึงก็ถึงจะมองเห็นความสำคัญ และสักพักก็ลืมกันไป เลยอยากสร้างกระทู้นี้ เพื่อให้ความรู้เกี่ยวกับการว่ายน้ำครับ มีข้อสงสัยอะไรให้ถามได้ในกระทู้นี้เลยครับ 

(ผมจะเอาวีดีโอเกี่ยวกับ การฝึกว่ายน้ำ มาให้ชมกันทุกๆวันพุธนะครับ หวังว่าเพื่อนๆจะได้ประโยชน์ ไม่มากก็น้อยรับผม )

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่