ไปทำธุระเกินครึ่ง ชม. ระหว่างปิดคอมแล้วค่อยมาเปิดใหม่ กับสั่งให้คอม Sleep ไว้ แบบไหนดีต่อคอมมากกว่า

เหมือนจะเป็นคำถามงี่เง่านะครับ แต่ผมก็ไม่อยากให้เกิดความสิ้นเปลือง
ซึ่งพอคิดอีกที หรือไม่ปิดดี แค่พับฝาลงให้เครื่อง Sleep ก็พอ
แบบไหนจะดีต่อสุขภาพคอม (และ Notebook) มากกว่ากันครับ รวมถึงข้อดี/เสียเรื่องอื่นด้วย

พอดีใช้ Win 8.1 บูตเร็วมาก ปิดก็เร็ว เลยไม่ได้ซีเรียสตรงนี้ครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่