เป็นเรื่องน่าอายเหรอค่ะที่ขับรถยนต์รุ่น standard

กระทู้คำถาม
เราขับ Mazda 2 ผลิตปี 2017 รุ่น 1.3 standard มันเป็นเรื่องที่น่าอายมากเลยเหรอค่ะ?
ถึงขั้นต้องเอาไปพูดลับหลังอย่างโน้นอย่างน่าว่า…ซื้อทั้งทีทำไมไม่ซื้อรุ่นหรูๆ…
รถไม่เห็นมีกล้องหน้ากล้องหลัง ไม่เห็นมีจอทีวี ดู GPS ในรถก็ไม่ได้ บูลทูทก็ไม่มี
ไหนจะโน้นนี้บลาๆๆๆๆ อีกมากมาย

ทำไมเหรอ?? เราขับรุ่นเริ่มต้นมันผิดมากเลยเหรอ? เราแค่ใช้ขับรึป่าว ไม่ได้คิดกินนอนในรถ
อย่างน้อยๆ ก็ยังมีขับไปโน้นไปนี้ไกลๆ โดยที่ไม่ต้องพึ่งรถตู้หรือรถสาธารณะนะ

เราอยู่ ตจว นะคะ เฮ้ออออ เราผิดเหรอ? ตัวเราไม่ได้อายอะไรหรอกนะ 
แต่ดูเหมือนคนอื่นจะเดือดร้อนและอายแทนเราเยอะจังล่ะ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
เราไม่จำเป็นต้องใส่ใจคำพูดของคนทุกคน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่