มีใครนับถือศาสนาฮินดู หรือนับถือแนวทางคำสอนขององค์ศิวะ Shiva บ้างครับ อยากศึกษาเพิ่มเติม

ผมไปเจอคลิปของท่าน Sadhguru ที่พูดถึง แนวทาง 112 ข้อของ shiva เลยอยากจะศึกษาแนวทางนี้ดู
ไม่ทราบมีใครที่พอจะรู้แหล่งความรู้ หนังสือ ที่หาได้ในไทยไหมครับ เพราะรู้สึกศาสนา พราหมณ์ ฮินดู ในไทย ดูไม่ค่อยนิยมมากเท่าพุทธ

หรือมีชุมชนไหนที่เขารวมกลุ่มกันนับถือ ที่เราพอจะไปอ่านตำราได้บ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview