[CR] เสริมจมูกครั้งแรก(เคสเนื้อน้อย)ที่ The East Clinic

สวัสดีค่ะ😉😉 ชื่อเฟิร์นนะคะ..อันนี้เป็นกระทู้แรกของเราาาาาาาา อิอิ
ส่วนตัวเฟิร์นเป็นคนมีจมูกอยู่แล้ว แต่....!!ไม่โด่งและเนื้อจมูกน้อย
รูปก่อนทำ

เมื่อก่อนเคยพอใจนะ(คิดว่าตัวเองสวยแล้ว555555) แต่ปัจจุบันนี้มองไปทางไหนก็มีแต่คนสวยๆ เป๊ะๆ ปังๆ🎉🎉
เลยค้นหาข้อมูลว่าคลินิกไหนดี คุณหมอท่านไหนทำสวย ก็ไปสะดุดตากับคุณหมอท่านหนึ่ง ชื่อคุณหมอพิชญ์ โพธา ก็หาข้อมูลมาเรื่อยๆจนเจอว่าคุณหมอได้เปิดคลินิกที่นนทบุรี ชื่อว่า The East Clinic เราก็ไม่รอช้าเลยค่ะ(อยากสวย55555555555) เลยโทรไปลงคิวเพื่อที่จะเข้าไปปรึกษากับคุณหมอ วันรุ่งขึ้นเราเลยเดินทางไปที่ The East Clinic คุณหมอแนะนำว่าเราเป็นเคสเนื้อน้อย "เสริมทรงสโลปปลายพุ่ง"  เพื่อได้รูปหน้าที่คมขึ้นและหน้าจะได้ดูมีมิติขึ้น ส่วนตัวเราก็โอเคเลยตัดสินใจที่จะเสริมจมูกกับคุณหมอ

วันที่ทำเฟิร์นก็ตื่นเต้นมากกกกกกก😜 เพราะไม่เคยทำศัลยกรรมมาก่อนที่คิดไว้ต้องเจ็บมากแน่ๆ(ใจเต้นรัวๆ55555555) ถึงเวลาเตรียมตัวเข้าห้องผ่าตัด พี่ๆพนักงานก็น่ารักนะคะชวนคุยช่วยให้ผ่อนคลายขึ้นเยอะเลยค่ะ ถึงเวลาขึ้นเขียงแล้วววว!!! คือจะบอกว่าเจ็บสุดคือฉีดยาชานี่แหละค๊าาาาาทุกคนนนนนน
OMG!!😮 หลังจากนั้นก็ไม่รู้สึกปวดเลยค่ะ จนคุณหมอทำเสร็จ หลังทำก็เห็นทรงแล้วนะคะ แต่ด้วยความที่เราเป็นคนบวม ช้ำง่าย เลยมีการบวมควบคู่ไปด้วย
พี่ๆผู้ช่วยแพทย์ก็แนะนำวิธีดูแลแผล ทำความสะอาดแผลเข้าใจง่ายดีค่ะ หลังจากทำเสร็จแล้ว ไม่เจ็บอย่างคิดไว้เลย😍😍

รูปหลังทำวันที่ 1-7 ค่ะ (เอามาคราวๆนะ เราอายยยยย อิอิ)

พี่พนักงานก็ดูแลดีมาตลอดติดตามอาการทุกวัน จนเวลาผ่านไป7วัน ก็ถึงเวลาตัดไหมค่ะ จมูกไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ คุณหมอนัดอีดทีตอน1เดือน
หลังตัดไหม 7วันค่ะ ยังมีรอยช้ำอยู่ เกิดจากตะไบฮัมค่ะ

1 เดือน คุณหมอนัดมาตรวจดูทรงจมูก นัดอีกที3เดือน

2 เดือน

3 เดือน คุณหมอนัดมาตรวจดูทรงดูการรัดแกน นัดมาตรวจอีกที6เดือน

4 เดือน

5 เดือน

ตอนนี้ครบ 6 เดือนแล้ว ทรงจมูกสวยมาก ดูคมขึ้นหน้ามิติมากขึ้น ถูกใจมากๆๆๆเลยค่ะ

ส่วนใครที่กำลังมองหาคลินิกศัลยกรรมที่ถูกใจ ราคาไม่แพง คุณหมอน่ารักๆเป็นกันเอง พี่พนักงานน่ารักคุยสนุกๆใส่ใจทุกรายละเอียด
เฟิร์นแนะนำที่ The East Clinic เลยค่ะ รับรองไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ
✅ เฟิร์นคอนเฟิร์ม😍🥰
ชื่อสินค้า:   The East Clinic นนทบุรี
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่