สอบถามการเปลี่ยนรถครับ จาก civic rs เป็น camry มือสอง

พอดีอีกเกือบๆ2 ปี มีแพลนเปลี่ยนรถจาก civic rs ปี 2016 เป็น camry มือสอง 
เนื่องจากคุณแม่บ่นว่าเบาะรถเตี้ยไป นั่งนานๆไม่สบาย ปวดเมื่อย เลยอยากขยับไปเล่น d-segment อยากให้ท่านนั่งสบายครับ ตัวผมชอบรถซีดาน ไม่ชอบ suv ppv
ตอนนี้รอผ่อน civic ให้หมดก่อน แล้วจะขายไปซื้อ camry มือสอง ใช้อย่างน้อย 5 ปีครับ เลยอยากสอบถามท่านสมาชิกว่า
1. Civic rs อีก 2 ปีน่าจะเหลือราคาประมาณเท่าไหร่ครับ รถวิ่งน้อยประมาณ 50000-60000 km
2. พอดีชอบ camry acv50 เป็นการส่วนตัว อีก 2 ปีข้างหน้าควรจะเล่นตัวไหนปีไหนดีครับ ตัว 2.0 หรือ 2.5 ดี ไม่เอาไฮบริดครับ มีงบไม่เกินล้านครับ ซื้อสดมือสอง อยากได้เลขไมล์ไม่เกิน 50,000-60,000 km จะพอหาได้ไหมครับ
3. อีก 2 ปีข้างหน้า camry acv70 ตัว 2.0 หรือ 2.5 สามารถหามือสองราคาไม่เกินล้านได้ไหมครับ กำลังลังเลว่าจะเพิ่มงบไปตัว acv70 มือสอง ดีไหม
4. ตัว acv50 กับ acv70 การขับขี่ต่างกันมากไหมครับ ส่วนตัวเป็นคนขับรถไม่เร็วมากประมาณ 110-130 อยากได้ฟีลนุ่มๆนั่งสบายเวลาเดินทางไกล เก็บเสียงดีๆ ตอนนี้ civic rs ที่ใช้เสียงค่อนข้างดังครับ
5. ส่วนตัวเคยนั่งเบาะหลังตัว acv50 แล้วชอบมากครับ กว้างขวาง legroom เยอะ อยากทราบว่าตัว acv70 เบาะหลัง เป็นอย่างไรบ้างครับ
6. Camry มือสอง จุกจิกไหมครับ ค่าบำรุงรักษาเป็นอย่างไรบ้าง
ปล.ตัด accord ทิ้งนะครับ ไม่โอเคกับงานประกอบของ honda เลยขอบายครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความเห็นและคำแนะนำจากสมาชิกทุกท่านล่วงหน้าครับ 🙏🏻🙏🏻🙏🏻
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่