แบบนี้คือเขารับผมเข้าทำงานรึยังครับ ?

คือผมไปสมัครงานที่นึง
เขาก็ให้สัมภาษณ์ตอนนั้นเลย กับคนที่น่าจะเป็นหัวหน้าฝ่ายละมั้ง ก็คุยกันถูกคออยู่นะ
ตกลงเงินเดือน วันเริ่มงาน แผนก รายละเอียดงาน อะไรกันแล้ว เขาบอกว่าผมคุณสมบัติผ่านด้วยวันนั้นเลย
พอสัมภาษณ์เสร็จ HR เขาบอกจะติดต่อกลับมาวันพรุ่งนี้
แต่ผ่านมา 3 วันยังไม่ติดต่อมาเลย เขาลืมหรือว่าอะไร

ตอนที่คุยตอนสัมภาษณ์ ตกลงกันว่าเริ่มงานได้วันที่ 19 นี้ด้วย
เขารับผมรึยัง ถ้ายังไม่รับจะตกลงวันเริ่มงานกันไว้ทำไม ผมต้องไปมั้ย หรือยังไง
ถ้าไปต้องไปติดต่อที่ไหนก่อน ห้องที่ทำงานอยู่ไหนยังไม่รู้เลย .... งงไปหมดละ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่