ตามหาหนังครับ (เคยดูแล้วอยากดูอีกแต่จำชื่อเรื่องไม่ได้)

เป็นหนังเก่าครับไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่าเป็นหนัง ญี่ปุ่นหรือเกาหลี
 เนื้อเรื่องประมาณว่า พระเอกเป็นตำรวจถูกส่งให้ปลอมตัวเข้าไปแก๊ง มาเฟียหรือยากูซ่า (เพื่อจุดประสงค์อะไรสักอย่าง) จากนั้นพระเอกก็เริ่มสนิทกับหัวหน้าแก็งเหมือนพี่น้อง แล้วมีเหตุการณ์อะไรสักอย่างทำให้ความลับแตก แต่พระเอกเริ่มมีความเห็นใจกับหัวหน้าแก็ง (จากนี้จำไม่ได้แล้ว) แต่ตอนสุดท้ายหัวหน้าแก็งออกจากวงการไปใช้ชีวิตกันตำรวจหญิงที่ปลอมตัวหมือนกัน พระเอกก็ได้กลายเป็นหัวหน้าแก๊งซะเอง 
     เป็นหนังออกแนวคล้ายๆกับเรื่อง สังเจ้าพ่อไปเรียนหนังสือ ที่มี ดราม่าและตลกปนกัน
     จำฉากท้ายๆไกลจบ ที่ว่าพระเอกได้เป็นหัวหน้าแก๊งแล้วพวกตำรวจก็คิดที่จะส่งตำรวจปลอมตัวเข้ามาในแก๊งนี้อีก แล้วตำรวจก็แย่งกันเสนอชื่อตัวเอง
                   อยากดูมากครับ ขอบคุณครับ ที่ช่วยหา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่