ถ้า กสทช ยกเลิก 2G โทรศัพท์ที่เป็น 2G จะใช้ไม่ได้ทันทีเลยไช่ไหมครับ

ลูกจ้างในไร่ ผมให้ใช้โทรศัพท์ 2G ประมาณ 6 เครื่อง ใช้มานานหลายปีแล้ว ถ้าจำไม่ผิด มากกว่า 10 ปี 555... (ผมขี้เหนียวมาก) ของค่ายทรู (สัญญาณดีมาก อยู่ในไร่ก็ยังใช้ได้ดี)

ผมให้คนงานไช้โทรศัพท์แบบโบราณ เพราะไม่อยากให้ใช้ฟังก์ชั่นอื่น นอกจากโทร

ทีนี้ คนงานหัวหมอ บอกว่าเขาจะระงับ 2G แล้วนะ หาโทรศัพท์ใหม่ให้ได้แล้ว

ก็เลยลองหาข้อมูล ก็เลยรู้ว่าจะยกเลิก

คำถามผมก็คือ

1. ถ้าวันที่ยกเลิก ก็คือจะโทรเข้า โทรออก ส่งข้อความ ไม่ได้ทันทีเลยไช่ไหมครับ

2. ***อันนี้ผมงงเอง อาจไม่เกี่ยวกัน***
เครือข่าย 2G กับ 3G ชื่อสัญญาณมันจะเป็นยังไง ผมค้นหามันก็บอกแค่คลื่น 800 900 2100 ไม่เห็นบอกเป็น 3G หรือ 2G อะไรเลย

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่