รบกวนแนะนำโน้ตบุคหรือแท็บเลต 2 in 1 ที่เน้นนำหนักเบาหน่อยครับ

ผมอยากได้โน้ตบุคหรือแท็บเล็ต 2 in 1 ที่มีคียบอร์ดด้วย พกพาสะดวก จอไม่เกิน 12 นิ้ว น้ำหนักไม่เกิน 1.2 กิโล เอามาใช้เป็นเครื่องสำรองเวลาออกไปข้างนอก จะใช้เฉพาะเล่นเน็ต ดูยูทูป พิมพ์ Word ครับ งบประมาณประมาณไม่เกิน 15,000 ครับ อยากทราบว่ามีรุ่นไหนน่าสนใจบ้างครับ ตอนนี้ที่เจอๆก็จะเป็นแท็บเล็ตที่มีคียบอร์ดสามารถแยกออกได้คือตัว Lenevo Ideapad D330 / Acer Switch One 10 / Acer Spin 1 ครับ แล้วอยากสอบถามว่าส่วนใหญ่พวกแท็ปเล็ตพวกนี้จะความจุน้อย เราสามารถใส่เมมเพิ่มแล้วลงโปรแกรมไปในเมมได้เลยใช่มั้ยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่