Yokohama G015 กับ Hankook Dynapro ATM ใส่ Pajero Sport 2012

ผมใช้รถ Pajero sport ปี 2012(4x4) ปัจจุบันใช้ยาง Yokohama Geolandar AT G012 265/65 R17 ใช้แล้วรู้สึกว่ายางมันนิ่ม ย้วยมาก และชอบมีเศษหินมาติดในร่องดอก เวลาขับ เศษหินจะหมุนไปตีกับถนนเสียงดังลั่นไปฟมด
ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนยางใหม่ อยากใส่ All terrain ที่เน้นขับขี่ราดยาง 95% ใช้ความเร็ว 90-120 กม/ชม มีออกถนนลูกรังบ้างนานๆที
กะจะใช้ยาวๆไป 8 หมื่น กม. ตอนนี้สนใจอยู่ 2 ตัว
1. Yokohama Geolandar G015 ราคาเส้นละ 4500
2. Hankook Dynapro ATM ราคาเส้นละ 3700
เพื่อนสมาชิกที่ใช้รถ PPV หรือรถปิ๊กอัพ ใครใช้ยาง 2 ตัวนี้ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับว่าใช้แล้วเป็นอย่างไรบ้าง
หรือมียางตัวอื่นที่แนะนำมั้ยครับ ในเรทราคาเส้นละประมาณ 4 พัน + - นิดหน่อย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่