จะเตรียมสอบ GRE ควรเตรียมตัวอย่างไรบ้างครับ

กระทู้คำถาม
คือผมกำลังจะเตรียมตัวสอบ GRE เพื่อยื่นเรียนต่อป.โท ต่างประเทศ เลยอยากมาขอความเห็นเพื่อนๆพี่ๆที่เคยสอบมาแล้วว่าควรเตรียมตัวอย่างไรดีครับ มีหนังสือเล่มไหนที่ควรอ่านหรือแบบฝึกหัดไหนที่เหมาะแก่การเตรียมตัวสอบได้บ้างครับ

ส่วนของภาษาอังกฤษต่างกับ CU-TEP หรือ TOEIC มากมั้ยครับ

แล้วส่วนของ math ควรเตรียมตัวอย่างไรครับ

Background ผมจบป.ตรี วศ.คอม วิชาแคลแค่พอเอาตัวรอดมาได้เฉยๆ เคยสอบ TOEIC เมื่อต้นปีได้แค่ 670 กับ CU-TEP 52 คิดว่าพอไหวมั้ยครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่