กระทู้ รีวิวจับมือbamboo

ใบแรก เสาร์ 10/8/62
...กำลังเดินเข้าไปในใจคิดว่ากำลังจะชมเรื่องงานTIF

แบ๊ม:มาเลย..สวัสดีค่า  อะไรเนี่ยใส่เสื้อตัวนี้มาอีกแหละ ได้ซักบ้างหรือป่าวเนี่ย
me:จะซักทำไม ประหยัดน้ำ ลดโลกร้อน
แบ๊ม: ช่าย ถ้าใจเราสะอาด ร่างกายเราก็สะอาด เสื้อผ้าก็ไม่สกปรก ไม่จำเป็นต้องซักบ่อยๆ
me:ช่ายๆๆ หือออออ
สต๊าฟ:หมดเวลา
me:อ้าวหมดเวลาแล้ว โอเครเดี๋ยวมาใหม่รอบหน้า
แบ๊ม:โอเคค่าาา แปะมือ

อ้าวไหนเรื่องงาน TIF ช้านนนนน
ปล .ผมใส่เสื้อ river เข้าไปหาแบ๊ม น้องน่าจะจำได้ตอน งานทูชอต ว่าผมก็ใส่เสื้อตัวนี้ไปหาน้อง

ใบที่สอง เสาร์ 10/8/62
...คราวนี่ตั้งใจแย่งแบ๊มพูดให้ได้
แบ๊ม:///กำลังจะเริ่มพูดอะไรสักอย่าง///
me: แบ๊ม มารอบนี้พี่ตั้งใจจะมาชมเรื่องงาน TIF แบ๊มเก่งมากเลยนะ
แบ๊ม: ขอบคุณคะ พวกซ้อมกันหนักมากๆ มันเลยออกมาดี
me:รู้มั้ย ไลพ์ในงานอ่ะ กล้องจับไปที่แบ๊ม บ่อย มากเลยนะ
แบ๊ม: ไม่หรอกหนูว่า กล้องจับไปทางพี่มิวสิคมากกว่า
me:มาทางแบ๊มก็บ่อย ไม่เชื่อลองไปย้อนดู
แบ๊ม:ขอบคุณนะคะ
me:ไปแหละบายๆๆ เด่วรอส่งอยู่ท้ายเลนนะ
แบ๊ม:ค่าาาาบาย
  รอดตัวนึกว่าต้องหาบัตรเพิ่มเพื่อมาอีกรอบซ่ะแล้ว

ใบแรกอาทิตย์ 11/8/62

แบ๊ม:สวัสดีค่าาา
me: แบ๊ม บัตรนี้ มีคนเขาฝากมาให้จับแบ๊มแทนเขา
แบ๊ม:หรอคะ
me: พี่xxxเขาฝากมา
แบ๊ม:อ๋อ พี่xxx คนที่ใส่แว่นป่ะ
me:ไม่รู้จักเหมือนกันเขาทักมาในไลน์ เขาฝากมาบอกว่า วันนี้เขาติดเรียนที่ต่างจังหวัดเขามาไม่ได้ เลยฝากให้แบ๊มส่งกำลังใจให้เขาหน่อย
แบ๊ม :งั้นฝากบอกพี่เขาด้วย ตั้งใจเรียน นะถ้าจะสอบก็ขอให้สอบให้ได้คะแนนเยอะๆ สู้ๆ
me: จร้าาา เดี๋ยวบอกให้ ไปแหละ บายยย
  เอาไปเล่าให้เจ้าของบัตรฟัง เขาดีใจมากเลย

ใบที่สองอาทิตย์ 11/9/62
แบ๊ม:คนน้อยจังเนอะวันนี้
me:ช่ายน้อยมาก
แบ๊ม:พี่สายตาสั้นหรอเห็นใส่แว่น
me:เปล่าๆๆๆ ตาพี่แพ้แสง เจอแสงมากๆจะแสบตา เลยใส่แว่น อันนี้เป็นแว่นกรองแสงเฉยๆไม่ใช่แว่นสายตา
แบ๊ม:อ๋อนึกว่าสายตาสั้นเหมือนหนู เนี่ยหนูว่าจะใส่คอนแทคเลนส์ .......(หลังจากนี้จำไม่ได้พูดเยอะมาก)
me:จร้าหมดเวลาแหละเดี๋ยวมาใหม่ แปะมือ

ใบที่สาม อาทิตย์11/8/62
รอบนี้คนน้อย จนแบ๊ม เอาการ์ดมาตั้งเล่นเลียนแบบปูเป้เมื่อวานแต่ตั้งไม่ได้สักที
พอเห็นแบ๊มเริ่มตั้งฐาน เลยรีบเดินเข้าเลนไป
แบ๊ม: แปบนึง (กำลังจะตั้งการ์ดอีกใบ แต่ดันล่ก จนไปโดนล้มทั้วกอง)
แบ๊ม:มาๆๆ ฮือ ล้มหมดเลย อุตส่าเริ่มตั้งได้แล้ว
me:ที่พี่มาตอนนี้ก็เพื่อสิ่งนี้แหละตั้งใจมาป่วนแบ๊ม
แบ๊ม:มันว่างหนูเลยทำเล่นๆ แต่มันยากมากเลยกว่าจะตั้งได้ ลมตรงนี้มันแรงด้วยแหละ
me:เดี๋ยวถ้าเริ่มตั้งได้จะเข้ามาพังอีกรอบ
แบ๊ม:มาเลยหนูไม่ตั้งแหละ
me:อ้าว โธ่!กะว่าจะป่วนสักหน่อย ไปแหละ เด่วมาอีกรอบ

ใบที่สี่ อาทิตย์11/8/62
รอบนี้ใบสุดท้าย เลยมาลาแบบสวยๆ
me:ใบนี้ใบสุดท้ายแหละหมดเกลี้ยงแล้ว
แบ๊ม:อืมม มันปิดบุแล้วด้วยแหละแหละวนมาไม่อีกอยู่ดี แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวก็มาเจอกันงานหน้าอีก
me:จร้า เนี่ยตั้งใจมา ลา แหละ
แบ๊ม: ลา จนิสตั้ก  รักจนิสตา ใช่มั้ยล่ะ
me:///ส่ายหัว /// โนว! ไม่ๆๆๆ
แบ๊ม:ไม่รักหนูเหรอ เดี๋ยวเหอะเดี๋ยวจะโดน
me : จะบอกว่า ลายูเนิฟ
แบ๊ม+me :เลิฟ ยูน้าาา
แบ๊ม:บ้าบอ หัวไวเหมือนกันนะเนี่ย
me:ไปแล้วนะ คนข้างหลังเขารอแล้ว บายจร้าาาา แปะมือ
  เฮ่อ รอดตัว ต้องงัดมุกเสี่ยวเก่าๆมาสู้กับเจ้าแบ๊ม อีกแหละ

น้องน่ารักมากๆครับ ใครไปจับมือเจ้าแบ๊มมาบ้าง มาเล่าให้กันฟังหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่