แนะนำ PASS เที่ยวญี่ปุ่น 7 วันหน่อยค่ะ (คานาซาว่า-ชิราคาวาโกะ-ทาคายาม่า-เกียวโต-โกเบ-usl-โอซาก้า)

กระทู้สนทนา
วางแผนไปเที่ยวญี่ปุ่นช่วงวันที่ 4-10 กุมภาพันธ์ุ 2563 เป็นเวลา 7 วันค่ะ (หักลบเวลาการเดินทางแล้ว)
ตั้งใจจะเที่ยวให้ได้ตามนี้ 
[ขาไปเดินทางถึงสนามบินคันไซ 8.40 น.]

DAY 1 >>> คานาซาว่า
DAY 2 >>> ชิราคาวาโกะ
DAY 3 >>> ทาคายาม่า
DAY 4 >>> เกียวโต (ใส่ชุดยูกะตะเที่ยวตามสถานที่ต่างๆ)
DAY 5 >>> โกเบ+นารา (ไปกินเนื้อโกเบ+นาราควรไปไหม?)
DAY 6 >>> Universal Japan
DAY 7 >>> โอซาก้า (ช็อปปิ้ง+และเดินทางกลับ)

[ขากลลับ จากคันไซ-กรุงเทพ 23.45 น.]
คิดไว้จะว่าจะซื้อ
1.TAKAYAMA-HOKURIKU AREA TOURIST PASS (ใช้ได้ 5 วัน)
2.The Hokutetsu One Day Pass (นั่งรถเมย์ใน คานาซาว่า 1 เหมา)
3.บัตรเข้าสวนสนุกยูนิเวอร์แซล สตูดิโอ ญี่ปุ่น (Universal Studios Japan) 1 วัน
****** อยากทราบว่าต้องซื้อ Pass อะไรเพิ่มเติมอีกไหมค่ะ ไปญี่ปุ่นครั้งแรกช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

โดยเฉพาะ ตั๋วขึ้นรถไฟแบบไหนถึงจะคุ้มค่ะ? ************
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่