กลัวโดนหลอกค่ะ มีพัสดุส่งมาค่ะจากต่างประเทศ

มีใครรู้บ้างค่ะ ว่าต้องเสียภาษียังไงค่ะพอดีมีเบอร์ เบอร์000 โทรมาค่ะว่ามีพัสดุส่งมาจากต่างประเทศมาถึงแล้ว แล้วเขาก็บอกอีกนะค่ะต้องเสียภาษีก่อนถึงจะส่งของมาถึงบ้านค่ะ ค่าภาษี 30,000 บ. เขาบอกให้เราโอนเงินไปที่ธนาคารที่เขาส่งข้อความมาค่ะ แต่เรายังไม่ได้โอนนะค่ะ เราอยากทราบว่าของที่ส่งมาถึงจริงรึป่าวต้องเช็คยังไง ขอผู้รู้มาตอบให้หน่อยนะค่ะขอบคุณค่ะ ปล.มีคนส่งมาให้นะคะ เป็นคนจีน แต่ไปทำงานอยู่ลอสแอนเจลิสค่ะ คุยกันได้แค่ เดือนเดียวค่ะ เขาบอกว่าจะส่งของมาให้ค่ะ แต่เข้าก็ส่งมาค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่