ไปจีน แแต่ต้องทรานซิสเครื่องที่จีนต้องขอวีซ่าประเภทไหนบ้างคะ

สวัสดีค่ะ พอดีเราเกิดขอสงสัยพยายามหาหลายเว็บหาในกระทู้ต่างๆยังไม่ได้คำตอบ
คือเราจะเดินทางไปประเทศจีนทั้งติดต่อธุรกิจและท่องเที่ยวด้วย  แต่เผอิญกำลังคิดอยู่ค่ะว่าจะต่อเครื่อง ( Transit ) ไหมราคาต่างกันประมาณ2-5พัน 
เลยสงสัยว่าเราต้องขอวีซ่าทั้งสองแบบเลยไหมคะ ทั้งวีซ่า L-Visa คืดว่าจะขอท่องเที่ยว ( หรือควรขอแบบ M-Visa ดีคะมีติดต่อธุรกิจกับเครือข่ายในจีนแต่ว่าผู้เชิญเป็นต้นสังกัดที่ยุโรป ) และต้องขอ Transit วีซ่าด้วยรึเปล่าคะ 

สมมติว่า ขาไปเราบิน กรุงเทพ > กวางเจา / กวางเจา > ปักกิ่ง
และขากลับ ปักกิ่ง > อู่ฮัน / อู่ฮัน > กรุงเทพ
ซึ่งอันแรกน่าจะไม่ต้องใช่วีซ่าทรานซิส แต่ขากลับน่าจะต้องใช้ ใครทราบช่วยตอบหน่อยนะคะ แต่ถ้าต้องขอทั้งสองวีซ่าอาจจะเลือกบินตรงแทน
แสดงความคิดเห็น
Preview