ผู้ชายฮ่องกงเป็นแบบไหน ?? เขาไม่ชอบเข้าสังคมกับคนไม่รู้จักรึเปล่า

คือเราแอบชอบคนนึง เขาเป็นคนฮ่องกง ซึ่งเราเจอกับเขาที่ๆนึง เราเจอกันทุกอาทิตย์เลย แต่เราไม่ได้ทักกันเลย เราก็ไม่รู้ว่าจะทักเขายังไง เพราะเขาเดินไวมากชอบหลบหน้าหลบตาด้วย เวลาเราสังเกต เราอยากจะทำความรู้จักเค้า แต่เหมือนเค้าชอบหนีค่ะ เดินเร็วมาก ไม่มีช่วงให้พูดคุยกันเลย TT แล้วจากที่เราดูคือเหมือนเค้าไม่ค่อยเข้าสังคมกับคนอื่นซักเท่าไหร่ ตกลงผชฮ่องกงเป็นแบบไหนคะเนี่ย แล้วเราจะทำยังไงถึงจะได้คุยกับเค้าคะ เรารู้สึกชอบเค้า มากๆเลย เขาพูดภาษาอังกฤษนะคะ เจอกันที่ไทยนี่แหละ แล้วห่างจากเราซัก 3-4ปี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่