[CR] รีวิว"ประมูลหุ่นยนต์ดูดฝุ่นชิลินโด้"

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาว Pantip ทุกท่าน

วันนี้อยากจะมาขอรีวิวครั้งแรกกับสินค้าที่ประมูลมาจากชิลินโด้ สินค้าที่ประมูลได้มาคือ Robot หรือหุ่นยนต์ดูดฝุ่น (คือรายละเอียดระบุว่าหุ่นยนต์ดูดฝุ่น!!! มันก็น่าจะดูดฝุ่นเนาะ?) เผื่อเป็นแนวทางให้ใครหลายๆคนที่กำลัง หาซื้อของถูกจาก App นี้ ค่ะ(ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะคะ)🙏
**ขอบอกก่อนนะคะว่าการประมูลซื้อของจากแอปนี้ เราประมูลมาครั้งนึงแล้ว มันก้อโอเคนะ แต่โดยรวมบางอย่างก้อดีบางอย่างก้อซื้อร้าน20บาทก้อได้ค่ะ ไม่ต่างกันเท่าไหร่ พอมาเจออันนี้ พีคมากกก บอกตง เข็ดขยาดไปเลยค่ะ** ขอเริ่มเลยนะคะ

นี่คือเครื่องที่เราประมูลได้ค่ะ (ประมูลได้มาในราคา รวมVat. แล้ว210บาท แต่คนอื่นๆที่บิดกันพันกว่าก้อมีค่ะ..แอบเสียดายแทน) ดูเผินๆน่าใช้มากเลยนะคะ

ลักษณะก้อระบุอยู่ว่า"ดูดฝุ่น"

แต่สิ่งที่ได้มาคือ!!!! ตามรูปด้านล่างนี้เลยค่าาา 
ตัวเครื่องและอุปกรณ์ภายในกล่อง มี ถ่านชาร์จ3ก้อน แผ่นตีนตุ๊กแก สายชาร์จสำหรับเสียบกับตัวเครื่อง และสุดท้ายแผ่นกลมๆนั่นคือผ้าเหมือนผ้าทิชชู่เปียกอะแต่บางม๊ากกกกก 20 แผ่น (แค่เห็นก้อน้ำตาจิไหล ฮือออออ ╥﹏╥) 
แผ่นขาวๆเล็กๆที่แปะๆอยู่คือตีนตุ๊กแกที่แถมมาในกล่อง แปะเสร็จหน้าตาก้อจะประมาณนี้ค่ะ....ที่พีคสุดคือรูปต่อไปนี้จร้าาาา 
อ่านวิธีใช้นี่ถึงกับเงิบไปเลยจ้าาาา "เช็ดทำความสะอาดพื้น".......... ??? แล้วที่โฆษณาไปตอนต้นคืออะไรคะ ไหนว่าดูดฝุ่นแต่ที่ได้มาคือเอาไว้เช็ดฝุ่น...หรอ? เราได้มาปุ๊ปก้อลองเลยจ้า..... ผลปรากฏว่า...แม้แต่เศษผมกับเศษฝุ่นยังติดพื้นอยู่เลยจ้าาา
เพี้ยนขำหนักมากตลกตัวเอง  (แอปที่มีแต่สินค้าหลอกลวง โฆษณาเกินจริง ครั้งหน้าคงไม่มีอีกแล้วค่ะ ขอบาย)

ที่มารีวิววันนี้เพราะอยากให้เป็นบทเรียนกับตัวเองว่าไม่ว่าจะซื้ออะไรก้อตามที่ผ่านช่องทางออนไลน์ควรศึกษาให้ดีก่อน จะได้ไม่เสียใจ เสียเงิน เสียเวลา และที่สำคัญคือ เสียความรู้สึกตอนได้สินค้านั้นๆค่ะ

ขอบคุณที่อ่านจนจบค่ะ miniheart

#ชิลินโด้ #เครื่องดูดฝุ่นชิลินโด้ #หุ่นยนต์ดูดฝุ่น  #หุ่นยนต์ดูดฝุ่นชิลินโด้ #ประมูล #chilindo
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ชื่อสินค้า:   CHILINDO
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่