สุนัขเดินไม่ได้ ไม่ทานอาหาร ขยับตัวไม่ได้ เกิดจากอะไรคะ?

คือ เริ่มแรกค่ะ
ก่อนหน้านี้สุนัขสุขภาพแข็งแรงดีค่ะ เมื่อหนึ่งอาทิตก่อนน้องมีอาการซึมเหมือนเป็นไข้ค่ะ

ก็พาไปฉีดยาแล้วแต่ก็ยังไม่ดีขึ้น น้องเริ่มมีอาการแย่ลงเรื่อยๆเริ่มไม่กินข้าว หลังๆน้องมีอาการร้องเหมือนเจ็บปวดที่ไหนสักที่

แต่ก็เอายาให้กินเหมือนทุกครั้ง แต่ก็ยังไม่หายดี แล้วไม่นานน้องทรุดมาก มากจนถึงขั้นลุกไม่ได้...ก่อนที่น้องจะทรุดขนานนี้น้องเยี่ยวเยอะมาก! และก็กินอะไรไม่ได้เลย นอกจากน้ำเปล่า(ป้อนเอา)

อยากทราบว่าน้องเป็นอะไรคะ มีวิธีรักษายังไง??คือกังวลมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่