พาน้องหมาพันธุ์​ไทยบางแก้วไปตัดขนครั้งแรกอาการน้องแปลกๆ

พอดีว่าเราเพิ่งพาน้องหมาไปตัดขนครั้งแรกค่ะ
พันธ์​ไทยบางแก้วนะคะน้องได้ฉีดยาสลบค่ะเพราะน้องไม่ยอมให้ใครจับเลย​ ตัด+อาบน้ำด้วยค่ะ
พอน้องหายจากอาการซึมแล้วน้องมีท่าทางแปลกๆมีอาการคันบริเวณ​ที่ตัดขนออกแล้วตรงจิมิน้องจากปกติน้องไม่เคยถูไถไปตามดินตามพื้นตอนนี้น้องไถตามพื้นบ่อยๆค่ะและมีอาการซึมๆไม่ค่อยร่าเริงเหมือนเมื่อก่อนค่ะ​ ใครที่พอมีประสบการณ์​ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ​ เราเป็นห่วงน้องทุกอย่างที่เป็นอยู่ก่อนหน้านี้พอตัดขนออกแล้วอาการน้องลดลง​ จากเล่นจากอ้อนหยอกล้อเข้าหาเราตอนนี้ไม่ค่อยมีเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่