หัวธนูที่ทำจากหินออบซิเดียนจะมีอำนาจทะลุทะลวงสูงกว่าหัวธนูที่เป็นเหล็กจริงมั้ยครับ ?

ตามหัวข้อเลยครับ เมื่อนานมากๆเเล้วผมเคยอ่านการ์ตูน "นักฆ่าจีซัส" ซึ่งในเรื่องนี้มีตอนนึงที่ตัวเอกของเรื่องไปเจอกับหินออบซิเดียนในป่าเลยเอาหินมากระเทาะทำเป็นมีดออบซิเดียน เเต่ก็มีการพาดพิงไปถึงว่าภายใต้เงื่อนไขในการสร้างอาวุธเเบบเดียวกันเเล้วหัวธนูที่ทำจากหินออบซิเดียนจะมีอำนาจทะลุทะลวงสูงกว่าหัวธนูที่เป็นเหล็กน่ะครับ...

ไม่รู้ยังไง อยู่เฉยๆวันนี้ก็นึกถึงเรื่องนี้ขึ้นมาเลยเอามาถาม รบกวนท่านผู้มีความรู้ทั้งหลายช่วยไขข้อข้องใจให้ผมหน่อยนะครับ...

ขอบคุณครับ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่