ระหว่าง Honda Mobilio กับ Suzuki Ertiga ควรซื้ออันไหนดีกว่ากัน

ตัดสินใจไม่ได้สักทีค่ะ รบกวนเพื่อนๆช่วยออกความเห็นหน่อยได้ไหมคะ
ใช้ขับหลักๆในกรุงเทพฯ ขับไปทำงาน อาจไปต่างจังหวัดนานๆครั้ง
ตอนแรกตั้งใจจะซื้อเล็กกว่านี้ เช่น Jazz Yaris City เพราะงบมีไม่มากค่ะ
แต่เพิ่งกลายเป็นคุณแม่ลูกสองไม่นานมานี้ เลยตัดสินใจให้ใหญ่ขึ้นอีกนิดค่ะ
(ไปลองขับ Sienta แล้วความเห็นส่วนตัวคือไม่ค่อยถูกใจค่ะ)

ขออนุญาตให้ข้อมูลเพิ่มเติมนะคะ ส่วนเรื่องของแถม เท่าๆกันค่ะ 
ข้อดีของ Honda : ศูนย์เยอะ  แผงหน้าปัดทันสมัย พวงมาลัยปกติ(ชินกับแบบนี้)
ข้อเสีย Honda: แพงกว่า Suzuki ประมาณ 40,000 บาท การพับเบาะแถวสองด้อยกว่า และนั่งสบายน้อยกว่า Suzuki

ข้อดีของ Suzuki: เบาะนั่งสบาย การพับเบาะแถวสองสะดวก ราคาถูกกว่าประมาณ 40,000 บาท
ข้อเสียของ Suzuki: พวงมาลัยไฟฟ้า(ซึ่งไม่ค่อยชิน แต่ก็ขับได้) แผงแอร์โบราณมาก ศูนย์น้อยกว่าฮอนด้า

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ 🙏🏻🙏🏻🙏🏻😄

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่