ระหว่างเลนส์กับกรอบแว่นมีช่องว่าง แล้วเลนส์ก็เลยออกมานอกกรอบ อันนี้ปกติรึป่าวค่ะ?

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ หนูพึ่งไปตัดแว่นมาค่ะ สั้นไม่เท่ากัน เอียงไม่เท่ากัน แพ้แสงข้างนึง160อีกข้าง200 ซึ่งก็ไปตัดแว่นของTM TONI MORGAN(น่าจะ)
แล้วปัญหาก็คือ แว่นเราขอบค่อนข้างบางค่ะ แล้วระหว่างเลนส์กับกรอบแว่นก็จะมีช่องว่างตรงส่วนโค้งของกรอบแว่น แล้วถ้าจับตรงบริเวณเลนส์ข้างหน้ามันก็จะเลยกรอบออกมาอ่ะค่ะ แต่ข้างหลังก็ไม่เลยนะค่ะ

อยากทราบว่าเป็นเรื่องปกติรึป่าวค่ะ?

แล้วมีวิธีแก้ไขไหมค่ะ?

แล้วมันจะมีผลเสียหรือผลกระทบอะไรไหมค่ะ?

แท๊กผิดขออภัยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่