ตัวแปลง Power Supply 24 pin to 8 pin

รบกวนสอบถามพี่ๆ ช่างคอมทุกท่านนิดหนึ่งครับ
        พอดีคอมพิวเตอร์ Dell Optiplex 3020 ของผม Power supply มันเสีย จึงไปซื้อมาเปลี่ยน
แต่ดันซื้อแบบสายไฟเข้าเมนบอร์ด 24 พิน มา ซึ่งเมนบอร์ดของ Dell มันเป็นแบบ 8 พิน
จึงอยากสอบถามพี่ๆ ว่า ตัวแปลงตามรูปด้านล่างสามารถนำมาใช้ได้ไหม
แล้วการจ่ายไฟจะมีประสิทธิภาพเหมือนเดิมหรือเปล่าครับ

และสอบถามถึงPowersupply ที่มี 8 pin หน่อยครับว่ามียี่ห้อไหน รุ่นไหมบ้างครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่