[CR] 5 วิธี รักษาฝ้าให้หายขาด พร้อมรีวิวครีมซองออกใหม่ในเซเว่นช่วยรักษาฝ้าได้จริง | WaanSannie

สวัสดีค่ะ หวาน WaanSannie ชะนีน้อยชอบรีวิวค่ะ หวานเชื่อว่าหลายๆคนต้องกังวลเป็นอย่างมาก

เรื่อง ฝ้า กระ จุดด่างดำ ซึ่งสาเหตุของปัญหาเหล่านี้ส่วนใหญ่จะมาจากแสงแดด อายุที่มาขึ้น 

ฮอร์โมน และอื่นๆอีกมากมายเลย ก่อนอื่นเรามาทำความรู้จักกับฝ้ากันก่อนเลยดีกว่าค่ะ

สาเหตุของการเกิดฝ้า

ฝ้าเกิดจากความผิดปกติของเม็ดสีผิวหรือเมลานิน เนื่องจากเมื่อเราเจอแสงแดด

เมลานินจะออกมาป้องกันผิวจากรังสียูวี ส่งผลทำให้เกิดจุดด่างดำ ฝ้า กระ บนใบหน้า 

โดยเฉพาะบริเวณ หน้าผาก โหนกแก้ม จมูก เป้นต้น

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ส่วนวิธีรักษาและป้องกันไม่ให้เกิด ฝ้า กระ จุดด่างดำมีวิธีง่ายๆ 5 วิธีดังนี้

1. หลีกเลี่ยงแสงแดด : เพราะแสงแดดเป็นสเหตุหลักๆในการเกิดฝ้าเลยค่ะ 

เพราะฉะนั้นควรหลีกเลี่ยงแสงแดด ถ้าต้องออกแดดควรกางร่มด้วย

2. ทาครีมกันแดดทุกเช้า : ไม่ว่าจะออกจากบ้านหรือไม่ออกก็ควรทากันแดดด้วย

และเลือกกันแดดที่มีค่า SPF50 Pa++++ 

3. ทานอาหารเสริม :  เลือกทานอาารเสริมที่ช่วยต้านอนุมูลอิสระ ช่วยให้ผิวกระจ่างใส 

เช่น วิตามิน ซี อี เอ เป็นต้น

4. ใช้วิธีธรรมชาติ : ใช้หัวไช้เท้าในการรักษาฝ้า เพราะหัวไช้เท้ามีสารไกลโคไซด์ 

ที่อุดมไปด้วยกรดแอสคอบิก และวิตามิน เอ ซึ่งจะช่วยไปยับยั้งการเกิดเม็ดสีเมลานินจะช่วยลดฝ้า 

กระ จุดด่างดำได้ วิธีการทำให้นำหัวไช้เท้ามาปลอกเอาเปลือกออก และนำไปบดให้ละเอียด 

สามารถนำไปผสมกับนม หรือน้ำผผึ้งและนำไปพอกหน้า ทำสัปดาห์ละ 2-3 ครั้งค่ะ

แต่ถ้ารู้สึกว่าการเตรียมอุปกรณ์มันยุ่งยากหวานก็แนะนำเป็นวิธีที่ 5 ดีกว่าค่ะ

วิธีที่ 5 ก็คือการใช้สกินแคร์ที่ช่วยรักษาฝ้าโดยตรง ซึ่งหวานก็ขอแนะนำของถูกและดีที่เพิ่งออกใหม่

ในเซเว่นของ Namiเลยค่ะ ชื่อเต็มๆคือ นามิ แอม เฟรชไบรท์ แอนด์ ไวท์ เซรั่ม 

เป็นเซรั่มที่มีส่วนผสมของสารสกัดจากหัวไช้เท้าเกาหลี สารสกัดจากมัลเบอรี่ มีกลูต้า

วิตามิบี 3 วิตามิน อี และ มีสารสกัดจากอโลเวร่า หวานพูดถึงหัวไช้เท้าไปแล้ว 

หวานขอพูดถึงมัลเบอรี่เลยนะคะ มัลเบอรี่จะช่วยลดความหมองคล้ำบนใบหน้า 

โดยจะไปยับยั้งเอนไซม์ไธโรสิเนส ซึ่งเป็นตัวสำคัญในกระบวนการสร้างเม็ดสีเมลานิน

ซึ่งเป็นสารตั้งต้นที่มีอยู่แล้วในผิวหนังของเรา จึงไม่มีผลข้างเคียงใดๆค่ะ

เป็นสูตรอ่อนโยนกับผิว ไม่มีไฮโดรควิโนน ไม่มีปรอท และไม่มีพาราเบน ใช้ได้กับทุกสภาพผิว

ผิวมัน ผิวแห้งใช้ได้ค่ะ ซึ่งหวานชอบตรงเป็นฝาหมุน เก็บรักษาง่าย ฝุ่นไม่ลง พกพาสะดวก

เนื้อเซรั่มเป็นสีขาวๆ ซึ่งจะมีเม็ดบีดส์สีชมพูเล็กๆผสมอยู่ด้วย ซึ่งพอทาแล้วรู้สึกมันนุ่มๆเกลี่ยง่าย 

ไม่เหนียวเหนอะหนะ ซึมไว สามารถทาครีมอื่นต่อได้สบายๆ แถมกลิ่นหอมละมุนมากค่ะ

วิธีใช้สามารถทาได้ทั้งหน้าเลยและบริเวณที่เป็นฝ้า กระ จุดด่างดำสามารถทาซ้ำ

เน้นๆบริเวณนั้นได้ค่ะ ข้อแนะนำควรทาเช้า -ก่อนนอนอย่างสม่ำเสมอเพื่อประสิทธิภาพสูงสุด

และตอนนี้สามารถหาซื้อได้ที่เซเว่นทุกสาขาแล้วนะคะ ราคาซองละ 39 บาทเท่านั้น 

และอย่าลืมนอกจากทาสกินแคร์อย่างนามิแล้วก็อย่าลืมไปทำอีก 4 ข้อข้างบนกันด้วยนะคะ

สำหรับรีวิวนี้ขอตัวลาไปก่อน แล้วพบกันใหม่รีวิวหน้าค่ะ
ชื่อสินค้า:   นามิ แอม เฟรชไบรท์ แอนด์ ไวท์ เซรั่ม
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่