แอร์ Mitsu Slim MSY-GR09VF กับ Mitsu Heavy SRK10YVS-W1 เลือกตัวไหนดีครับ

ดูแอร์2ตัวนี้อยู่ครับ ราคาตัว slim แพงกว่าแค่หลักร้อย

1. Mitsubishi Mr.Slim MSY-GR09VF
ค่า SEER 21.80 
รับประกัน
คอมเพรสเซอร์ 5 ปี
แผงคอล์ยเย็นและแผงคอล์ยร้อน 3 ปี
อะไหล่ภายในเครื่อง 1 ปี

2. Mitsubishi Heavy Duty SRK10YVS-W1
ค่า SEER 24.53
รับประกัน
คอมเพรสเซอร์ 5 ปี
แผงคอล์ยเย็น 5 ปี
อะไหล่ภายในเครื่อง 5 ปี

ดูจากข้อมูล Hervy duty ค่อนข้างน่าสนใจกว่า
แต่ไม่รู้เรื่องอื่นๆเลย เช่นศูนย์บริการ การบริการหลังการขาย  แต่ละที่เป็นอย่างไร
ค่าอะไหล่ หาได้ทั่วไป หรือหาซื้อยาก (ตอนนี้ใช้sharpอยู่ เข็ดมากกับยี่ห้อนี้)
ค่า SEER ที่ต่างกัน จะทำให้ประหยัดไฟต่อเดือนต่างกันกี่บาทถ้าเปิดวันละ12ชั่วโมง
หรือเรื่องอื่นที่เขาไม่ได้บอกไว้ รบกวนช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่