อยากรับเหมา ก่อฉาบ แต่ความรู้ด้านนี้คือ 0 ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ อยากทำรับเหมา งานก่อฉาบ แต่ความรู้คือศูนย์ 
ไม่เคยมีความรู้เรื่องงานก่อสร้างเลย ขอเกรินก่อนนะคะ ฉันทำงานออฟฟิสมาตลอด 
จนแต่งงาน สามีจบวิศวะโยธาค่ะ พอท้องออกจากงานมาใช้ชีวิตในไซต์งานก่อสร้าง 
จนตอนนี้ลูกโตพอจะเข้าเตรียมอนุบาล เลยชวนสามีว่าอยากทำเหมาก่อฉาบ คือ บ.สามีตอนนี้กำลัง
ขาดผู้รับเหมาก่อฉาบ ฉันขอให้เขาช่วยสอนงาน แต่เขาบอกเขาไม่มีเวลามาช่วยสอนแค่งานของเขา
ก็เยอะมากอยู่แล้ว ฉันเข้าใจสามีนะคะ เลยมาขอคำปรึกษาที่นี้แทน อยากทำให้เขาเห็นว่าฉันตั้งใจจริงๆ
พร้อมสู้จริงๆ ฉันเลยบอกสามีว่า ถ้าฉันหาความรู้ข้อมูลมาทำเสนอราคาให้คุณได้ คุณจะสนับสนุนฉันมั้ย เขาไม่ตอบอะไร แค่ยิ้มๆ
-ตอนนี้ดิฉันอยากรู้ราคารับเหมา ชนิดของอิฐ ปูนก่อ ปูนฉาบ หรืออะไรที่เกี่ยวกับงานก่อฉาบ
รบกวนผู้รู้ มาช่วยให้ความรู้ และคำแนะนำ ด้วยนะคะ ขอบพระคุณมากๆเลยค่ะ   
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่