สอบถามเรื่องการจองตั๋วเครื่องบินหน่อยค่ะ

สอบถามหน่อยค่ะ พอดีเพื่อนเราจองตั๋วเครื่องบินให้แต่เขาไม่ได้ขอข้อมูลอะไรเราเลย ไม่ว่าจะเป็นหน้าพาส ชื่อ-นามสกุลภาษาอังกฤษ แต่เขาแคปรูปแจ้งว่าเขาจ่ายเงินไปหมดไปแล้วนะคะ ซึ่งเขาก็ไม่ได้มีหลักฐานการจ่ายเงินให้ดูด้วยนะคะ  เราเลยอยากทราบว่าเขาจองตั๋วให้เราจริงๆหรือเปล่านะคะ 

ปล.สาเหตุที่ไม่ถามจากเจ้าตัวเพราะว่ามีเรื่องกันเลยไม่ได้คุยกันแล้วค่ะ ถ้าเขาจ่ายเงินไปแล้วเราจะได้คืนเงินเขานะคะ

**อัปเดตนะคะ เขาแจ้งว่ายกเลิกตั๋วไปแล้ว  เพราะทางกลุ่มโทรไปถามสายการบินยบอกไม่มีตั๋ว แต่เราว่าเขาไม่จองตั๋วให้เราค่ะ แล้วให้เพื่อนเราไปรอที่สนามบินแล้วไลน์มาแจ้งเราตอนเขาไปกันแล้ว ทิ้งเพื่อนเราไว้ที่สนามบิน ตอนนี้เราแจ้งความไปแล้ว สามารถดำเนินคดีอะไรกับทางคนที่เราจ่ายเงินไปได้บ้างค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่