เริ่มต้นการทำงาน

สวัสดีค่ะ​ พอดีหางานมาสักพักแล้ว​ เหมือนโชคเข้าข้างได้งานค่อนข้างดีพอสมควร​ เงินเดือนสวัสดิการดีหมด​ แต่.. ต้องเปิดบัญชีใหม่​ ทำบัตรเอทีเอ็ม​ ซื้อกางเกง​แสล็กสีดำ​ เสื้อโปโลสีขาว​ คำนวนดูแล้วหนึ่งพันถึงอยู่​ แต่ตอนนี้มีอยู่แค่หนึ่งร้อย​ กลัวพลาดงานเพราะไม่มีเงินทุนเนี้ยแหละค่ะ😭😭😭  ใครพอมีเสื้อโปโลคอปกสีขาว​ กางเกงสแล็คขายาวสีดำไซส์Lที่ไม่ใส่แล้วบ้างมั้ยคะ​ ข้อความหาหนูทีนะคะ​ ช่วยหนูทีหนูพลาดงานนี้ไม่ได้จริงๆค่ะ​ ไม่รู้จะไปหาเงินจากไหนมาซื้อ​ ส่วนเรื่องบัญชีจะลองหาดูค่ะแต่เสื้อผ้าใครที่มีแบบไม่ใส่แล้ว​ รบกวนช่วยบริจาคให้หนูที​ ถือสะว่าทำบุญให้โอกาสคนได้ทำงาน​ ขอบคุณมากนะคะ😭😭😭🙏🙏🙏
แสดงความคิดเห็น
Preview