ขายก๋วยเตี๋ยว(แฟรนไชส์ยี่ห้อนึง)หน้าร้านเซเว่นจะดีมั้ยครับ.

แฟนผมเขาจะออกงานมาขายก๋วยเตี๋ยวครับ.แต่ผมไม่รู้จะหาทำเลขายที่ไหนดี.แต่ผมเคยเห็นก๋วยเตี๋ยวหลายเจ้าชอบเปิดหน้าเซเว่น.ก็คิดว่าจะขายที่หน้าเซเว่นนี่แหละครับ.ก็เลยไปติดต่อเซเว่นดูครับ.หาหลายที่ครับบอกเลยท้อมากไม่มีเซเว่นไหนให้เช่าเลย.แต่ความโชคดีอยู่มั่งครับ.พอดีเพื่อนผมรู้จักผู้จัดการเซเว่นครับ.เลยแนะนำให้ไปติดต่อดู.โชคดีเฉยบอกเพื่อนแนะนำมาให้เช่าซะงั้น.เขาให้เช่าเดือนละ5000ครับ.หน้าร้านไม่ได้ขายอะไรเลยเขาให้ขายแค่ก๋วยเตี๋ยวอย่างเดียวครับ.ผู้จัดการใจดีด้วยครับ.เขาบอกข้อมูลให้ฟัง.ร้านเขามีคนเข้าประมาณ2000คนต่อวัน.อืม?มันเยอะหรือมันน้อยละ..เขาบอกว่าแบ่งลูกค้าผมสักร้อยคนคุณก็อยู่ได้แล้ว.(คิดในใจจะขายได้ถึง100ชามเลยหรือ)ขอถามนะครับ.ค่าเช่าที่5000แพงไปใหมครับ.แล้วจะขายได้ถึง100จริงหรือ.ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่