รบกวนสอบถามเกี่ยวกับประสบการณ์ การต่อเครื่องที่ Schipol airport อัมสเตอร์ดัม ครับ ???

อยากทราบเรื่องกระเป๋าเดินทางของเราครับ (กรณีเปลี่ยนเที่ยวบิน)
คือ เราต้องรอรับกระเป๋า หรือเปล่า ?
หรือกระเป๋าเดินทางของเราจะไปรอที่เครื่อง หมายถึง เครื่องที่เราจะไปต่อ (เที่ยวบินที่ไปต่อ) ?
หรือรับกระเป๋าเดินทางที่ Schipol airport แล้ว  ลากกระเป๋าไปเอง ที่เครื่องที่เราไปต่อครับ ?

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่