ซ่อมตู้เย็น Samsung 2 ประตู Inverter

กระทู้คำถาม
ผมมีปัญหา รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ คือผมนำตู้เย็นยี่ห้อ Samsung  2 ประตู  อินเวอร์เตอร์  โดยซ่อมกับศูนย์ซัมซุง  เป็นเซอร์วิสซ่อมที่บ้าน อาการ ชั้นบนเย็นชั้นล่างไม่เย็น พนักงาน Samsung บอกว่า  เปลี่ยนคอมเพรสเซอร์ กับเติมน้ำยาแอร์  ช่างมาเปลี่ยน  ตะแกรงเหล็กให้เป็นทองแดง พอเสร็จทดสอบก็ยังไม่หาย  เช็คไปเช็คมา  พัดลมเสียด้วย  ขอเปลี่ยนพัดลมเสร็จหาย กลับใช้งานได้ตามปกติ รวมแล้วจ่ายไป 3,400 บาท อยากทราบว่าราคานี้ถูกต้องไหมครับ ผมรู้สึกว่ามันแพงไป ขอบคุณที่เข้ามาตอบนะครับ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่