[CR] ฮันนีมูนภูเก็ต เด็ดจริงหรือป่าววว

สวัสดีจ้ามาแล้วทริปนี้ไม่มีอะไรมากตั้งแต่แต่งงานพาไปฮนนีมูนฉบับสองล้อนอนเตนท์ตะลุยเหนือมาแล้ว ก็เลยสัญญาว่าจะพาฟางไปฮันนีมูนนอนที่นอนดีๆกะเขาบ้างให้สมกะเป็นทริปฮันนีมูน555 ก็เลยเลือกภูเก็ตนี้แหละจ้าพึ่งเคยมารอบเดียวยังเที่ยวไม่ทั่ว ทริปนี้เลยจัดไปเต็มๆ 4 วันในภูเก็ต มีอะไรเด็ดๆบ้าง จะเป็นอย่างไรไปดูจ้า ค่าใช้จ่ายท้ายทริป

ตัวอย่างสถานที่สวยๆในเมืองภูเก็ต
ไปกับเจ้าไทรทันคันเดิม รูปนี้ที่เสม็ดนางชีจุดชมวิวอ่าวโต๊ะหลี มาแวะที่แรก
ตารางทริปคร่าวๆ
ทริปนี้ไปวันที่ 10-13/5/2562
วันที่ 1 ขับทั้งคืนมาเช้าที่เสม็ดนางชี พังงา แล้วเข้าภูเก็ตไปกินมื้อเช้าที่ ร้าน ข้าวต้มหมูภูเก็ต-ดำน้ำวันเดย์ทริป เกาะบานาน่าบีช ตกเย็นเข้าที่พัก ชิโนภูเก็ตและไปเดินเล่นตลาดชิววา
วันที่2 เดินเล่นในเมืองย่านชิโนโปตุกีส ติ่มซำมื้อเช้าบุญรัตน์ และสตรีทอาร์ทย่านเมืองเก่าภูเก็ต
ต่อด้วยคาเฟ่รีเฟรช ร้านอาหารหมี่สะปำคุณยายเจียร จุดชมวิวเขารัง วัดฉลอง ชมวิววัดพระใหญ่
เข้าที่พักหนุกดีรีสอร์ท ตกเย็นไปชมวิวจุดชมวิวกังหันลมและแหลมพรหมเทพ
วันที่ 3 จุดชมวิว กะตะต่อด้วยจุดชมวิวผาหินดำ วิวสวยมากทาง ต่อด้วยคาเฟ่กลางป่า tree monkeys
เข้าที่พักสุดสวย crest resort pool villas ตกเย็นเดินเล่นหาดป่าตองและถนนคนเดิน
วันที่ 4 หาด Paradise แล้วไปดูเครื่องบินที่หาดไม้ขาว และแวะดูเรือยอร์ชก่อนกลับ
รูปทั้งหมดถ่ายจาก

Nikon D7200 tokina 11-20 fix35 tamron 70-300 vc และคลิปจาก Gopro4 silver
ดูคลิปกันก่อนได้จ้า
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
เริ่มออกเดินทางรับเพื่อนอีก2 คนแถวจังหวัดนนท์ ไปกัน4 คน1คันวันนี้
อัดน้ำมันถังแรกกันก่อน 1810 บาท
ซัดกันมายาวๆ ความเร็วเดินทาง 120-140 ทำเวลานิดๆแต่ไม่ได้ขยี้มากเวลาเหลือเฟือ มีแวะกินข้าวต้มที่เพชรบุรี มาเติมอีกรอบตรงก่อนถึงเขื่อนรัชประภา อีก 1690

มาถึงที่แรกเสม็ดนางชี 6.27 นาที เวลากำลังสวย แสงเช้ากำลังมาพอดี
ที่นี้อ่าวโต๊ะหลี จุดนี้รถยนต์ยังสามารถขับขึ้นมาถึงข้างบนนี้ได้ ผมเลยเลือกที่นี้ครับ เลยอีกสองจุดแรกมาประมาณ 2โล จุดอื่นต้องนั้งรถกระบะของเขาขึ้น เสียค่าเข้าคนละ 50 บาทครับ เช้านี้ไม่มีใครเลยครับที่จุดนี้ แต่อีกสองจุดที่ผ่านมามีคนจอดรถเยอะเลย ลองดูครับที่นี้น่าจะคนน้อยสุดจุดนี้

มุมมันได้สวยงาม

นั้งเล่นสักพัก
แดดมาก็ไปกันต่อ ทางขึ้นลงจุดชมวิวนี้ลาดยางรถเก๋งมาได้สบายมีชันนิดหน่อยตรงใกล้ถึงยอดครับ

ชื่อสินค้า:   ภูเก็ต , เที่ยวภูเก็ต , เที่ยวทะเล
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่