Adobe premiere pro cc ใส่คลิปในกรอบเทมเพลตยังไง

ตามชื่อเรื่องเลยค่ะ 
คือเราลองเสิร์ชหาแล้วก็ไม่เจออย่างที่ใจต้องการเลยมาตั้งกระทู้สอบถามเผื่อว่าจะมีผู้รู้ผ่านมาเห็น

สิ่งที่เรอยากรู้แค่ว่าจะใส่คลิปเข้าไปในเทมเพลตยังไง
ยกตัวอย่างให้เห็นภาพก็คือ อย่างเช่นเราทำเทมเพลทกรอบโพราลอยด์ ส่วนที่อยากจะใส่คลิปก็ทำเป็นPNGไว้ แต่พอเวลาเข้าพีเมี่ยรโปรทีไรก็หาวิธีไม่เจอสักที ได้แต่วางคลิปทับแล้วปรับขอบเอาทีละเล็กน้อย ซึ่งมันก็พอแก้ขัดได้แต่มันเสียเวลาแล้วก็ยุ่งยากไปหน่อยน่ะค่ะ

ปล.โปรแกรมsony vegas proก็เหมือนกันนะคะคืออยากรู้วิธีใส่คลิปเข้าไปในกรอบเทมเพลต ต้องกดตรงไหนยังไง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่