มีใครดูแอนนาเบลแล้วหลุดขําก๊ากลั่นโรงเหมือนผมไหม

คือหนังสนุกมากกก นะครบรส

ฉากที่
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

คือ ผมหัวเราะก๊ากออกมาไม่หยุดเลย

ที่ขําเพราะ[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ชอบมากๆ

ผมให้คะแนน 10/10 ในฐานะของหนังผีรูปแบบ home alone ที่ไม่เคยเจอจากเรื่องไหนมาก่อนเลยครับ

อาจจะมี jump scare cliche ช่วงแรกๆบ้าง
แล้วก็หงุดหงิดกับ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

แต่โดยรวม ตั้งแต่ต้นจนจบ เป็นหนังที่ entertain ได้ทุกฉาก ไม่รู้สึกง่วงเลย ขนาดดูรอบ สี่ทุ่ม

ผกก คนนี้ ผมให้ผ่าน เป็นทายาทอสูรให้ เจมส์ วานได้ครับ ( ส่วน ผกก เดอะ นัน.... พอเถอะ ไปให้พ้นจักรวาลนี้)

ประทับใจเพิ่มเติมตรงที่ ใครที่ สงสัย ว่าห้องเก็บผีบ้านเอ็ด ลอเรน ของแต่ล่ะอย่างที่เห็นมันเป็นยังไงบ้าง จะได้เห็นทั้งหมด. และเป็นการเปิดจักรวาล ปูทางสู่หนังเดี่ยว ของแต่ล่ะ item อย่างเป็นทางการ

ควรค่าแก่การดูเป็นอย่างยิ่งครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น