ถอดคอนโซลแอร์ออกมา พอใส่กลับเข้าไปแอร์ไม่เย็น

เนื่องจากจะถอดหน้าปัดมาลองซ่อมดู เกจวัดความเร็วมันเสีย แต่เลยเถิดไปถอดคอนโซลแอร์ด้วย   มันเป็นคอนเนคเตอร์ ถอดออกมาดู  แล้วใส่กลับเข้าไป   พอตอนต่อคอนเนคเตอร์ มีเสียงดังปี๊บๆๆ จากนั้นแอร์ก็ไม่เย็นอีกเลย

ปล  รถคันนี้เป็นรถดัดแปลงครับ   เป็นรถฟอ์ด Scorpio ใส่เครื่องโตโยต้า  3sfe แต่ไม่แน่ใจว่าตรงแอร์นี่มันของฟอร์ดหรือโตโยต้า

รถคันนี้มันมีปุ่ม ตัด/ต่อ ครัชแอร์ ช่างทำเพิ่มเติมขึ้นมา  ถ้าตัดครัชแอร์ออก แอร์จะไม่เย็น   อาการที่เจอตอนนี้เหมือนว่ามันไม่ยอมต่อครัชแอร์นี่แหละครับ   มันเกี่ยวกับต้องไปเซ็ทที่กล่อง ecu อะไรแบบนี้รึเปล่าครับ พอจะรู้แนวทางการซ่อมบ้างไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่