(รีวิวจัดฟันทรมานมาก!!!!)จัดฟันมา2วันแล้ว แต่ปวดมากแบบมาก

ใส่ลวดบนล่างพร้อมกันเลยค่ะ ปวดแบบโอ้ยยยย กลางคืนเรานอนอ้าปากอ่ะ แบบตอนนอนชอบเผลอกัดฟัน คือสดุ้งตื่นแทบทั้งคืน มีคนบอกง่ากินยาสิเดี๋ยวก็เบา ไม่จริงค่ะ!!! ใช้ไม่ได้ผลสำหรับเรา กินไป2เม็ด ไม่เบาเลย ปวดเหมือนเดิมเด๊ะ ปวดปากสั่นอ่ะ แบบเราคิดว่าเอาออกเถอะ แทบจะดึงออกเองแล้วมันทนไม่ไหวจริงค่ะ เพราะยาก็ไม่ช่วยเลย ทรมาณมาก หิวมากเวลาไปไหนมาไหนแล้วไม่มีโจ๊ก กินน้ำอย่างเดียว ขนาดเส้นมาม่าที่ต้มจนเละยังกัดไม่ขาดเลย วุ้นเรายังกินไม่ได้เลยค่ะ TT  วันๆกินได้แต่โจ๊กไปรร.ก็หอบโจ๊กไป เพราะกินไรไม่ได้เลย วันแรกไม่ได้เอาโจ๊กไป สั่งสุกี้คิดว่าคงกินได้ สรุปไม่จ้า วุ้นเส้นยังกินไม่ได้เลย ต้องซื้อนมกะซีเรียลกิน ซีเรียลนี่ก็ต้องรอให้เละก่อนถึงกินได้ บอกเรานะคะ ใครฟันไม่ได้มีปัญหาอย่าหาเรื่องใส่ตัวค่ะ เสียทั้งเงิน ต้องทนเจ็บเป็นอาทิตย์ๆ บางคนบอก1-2วันก็กินปรกติ คืออิจฉามากค่ะคุณ5555555555 อยากเอาออกแล้ว ทรมานอนไม่หลับกินไม่ได้เชียวละค่ะ แต่จะอดทนให้สมกะเงินที่เสียไปเยอะมาก บอกเลยค่ะที่อดทนไม่ดึงออกเพราะเงินเลยค่ะ เสียดายเงิน5555555555555 เวลากินโจ๊กนี่คือกินได้แค่ข้าวโจ๊กนะคะ หมูสับ เคี้ยวไม่ได้นะ ไข่นี่ก็ใส่ลิ้นดุนๆเพดานจ้า ไม่คิดว่าชีวิตต้องทรมานขนาดนี้ พูดแล้วอยากร้องให้แล้วดึงเหล็กออกขว้างทิ้ง แต่เห็นเพราะเงินทำไม่ลง และเห็นแก่ความสวยละความมั่นใจในอนาคต ก็ยอมแลกค่ะ(พูดแบบกัดฟัน กัดไม่ลงว๊อยย! ปวด!) ฟันกรามนี่ปวดมากกกก ฟันโดนกันนี่คือนรกค่ะ ปวดมากกก ตอนพิมพ์นี้นึกถึงหมูทอดน้ำปลาข้าวสวยร้อนๆอยู่ หายปวดจะกินให้หมด !!!!

]ปล.เราเป็นคนผอมสูง ไม่อยากผอมไปมากกว่านี้เเล้วแอบกังวลนิดหน่อยกลัวน้ำหนักลดมากค่ะ

ใครมีวิธีลดอาการปวดบอกได้นะคะ แต่ยาเอาเราไม่อยู่จ้าาา อัดไปหลายเม็ดแต่ปวดเหมือนเดิม!!!!! แล้วใครมียาสีฟันดีๆแนะนำได้ค่ะ

ใครอ่านจบเก่งจัง อิอิ ;)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่