[CR] Sir Ikky live in AUCKLAND : 8 Things chic chic in AUCKLAND

Kia Ora ! ฮัลโหลจากซีกโลกใต้นะครับ

ขอต้อนรับทุกคนสู่ Sir Ikky live in : somewhere chic chic

วิถีการเดินทางแบบชิคๆ สไตล์คนขี้เกียจ ชอบนั่งแช่ตามคาเฟ่ จิบกาแฟ อัพIG แล้วค่อยลุกออกมาเดินยืดเส้นยืดสายเบาๆ
ถ่ายรูปชิลๆ ก่อนช้อปปิ้งพอให้ฟิน แล้วกลับไปนอนกลิ้งที่โรงแรม

ติดตาม กด Like กด Share ได้ทาง
FB : Sir Ikky live in : somewhere chic chic
fb.me/somewherechicchic
IG : somewherechicchic

เนื่องด้วยมีเพื่อนฝูงมาให้แนะนำที่เที่ยวสวยๆช่วงนี้ ก็เลยอาศัยช่วงว่างนั่งแช่อยู่เลาจ์รอบิน
ตัดสินใจเล่นใหญ่อัพเป็นรีวิวเที่ยว Public ไปเลย ฮ่าๆ ตามจริงรีวิวนี้เป็นรีวิวที่ 3 ของผมนะครับ
(เคยมีรีวิวเก่ามั่กมาก ที่ Sydney กับ Melbourne ตั้งแต่สมัยเอ๊าะๆ ถ้าสนใจไปชมกันได้นะออเจ้า)

เรามาเริ่มทริปนี้กันดีกว่ากับ Auckland เมืองใหญ่แห่งนิวซีแลนด์ ดินแดนแห่งความสวยงามตามธรรมชาติอันบริสุทธิ์แบบ 100%
(ตามสโลแกน 100% Pure New Zealand) โดยส่วนใหญ่แล้วคนไปเที่ยวนิวซีแลนด์ก็ตั้งใจจะไป Slow life
ในป่าเขาและทะเลสาบน้อยใหญ่แห่งเกาะใต้ แล้วถ่ายรูปสวยๆกะวิวหลักล้าน ซึ่งทริปเราก็มีอยู่เน้ออ
แต่เราก็แอบปันใจให้ Auckland เมืองชิคๆอีกเมือง ที่ต้องบอกเลยว่าตอบโจทย์ Lifestyle chic chic ของผมมาก
ด้วยความมีตึกรามบ้านช่องอันทันสมัย วิวสวยๆของอ่าว Waitematā หรือวิวแบบ Bird’s eye view จาก Mt.Eden
ไหนจะบรรยากาศความเป็น Cosmopolitan แบบเล็กๆ เดินได้ชิลๆ(มั้ง) อากาศก็ดี๊ดี
เอาเป็นว่า รีวิวนี้ ผมจะแนะนำการเที่ยว Auckland แบบชิคๆกับ 8 สิ่งที่ห้ามพลาดเด็ดขาด Let’s go !
ชื่อสินค้า:   Auckland, New Zealand
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่