[CR] รีวิวลิปสติกเน้นถูกและดี สีสวย เลือกทาได้หลายโอกาส 13 แท่ง

สวัสดีค่า วันนี้นึกครึ้มอกครึ้มใจอะไรไม่รู้
อยู่ๆก็อยากรีวิวลิปสติกซะงั้น
พอรู้ว่าอยาก ก็ทำเลยละกัน555
ก็มาลองดูกันเนอะว่าการรีวิวลิปของเราจะเป็นยังไง
อย่างที่บอกไว้หัวกระทู้ว่าเราเน้นของถูกและดีน้า
อาจจะมีของแพงปะปนมาบ้าง แต่ส่วนใหญ่จะเป็นของถูกซะมากกว่าค่ะ
เดี๋ยวไปดูกันดีกว่าว่าวันนี้มีแท่งไหนมารีวิวกันบ้าง
เตรียมจือปากรอ555

อันนี้เป็นทั้งหมดที่เราคัดมาค่ะ ใครเล็งแท่งไหนไว้บ้างน้า

เริ่มที่ยี่ห้อแรก Deesay ที่โด่งดังมาจากแป้งแก้มบุ๋มค่ะ เนื่องจากเราติดใจในแป้งพัฟของเค้า
แล้วก็เหลือบไปเจอลิปสติกออกใหม่ Deesay Velvet Fit Matte Lip ซึ่งราคาสะกิดใจสุดๆ
แท่งละ 99 บาทเท่านั้น ราคาดีย์ม๊าก
อันนี้เป็นทั้งหมดที่ทางแบรนด์มี คือสีหลากหลาย มีให้เลือกเยอะมากๆ คือครอบคลุมทุกโทนสีอ่ะ มีโปรแถมกระเป๋าด้วย โอ๊ย คุ้มอ่ะจริงๆ

แต่เราสอยมาเบาๆ 6 แท่งค่ะ จริงๆอยากได้ทุกสีเลยนะ แต่พักก่อน555
สำหรับลิปตัวนี้จะเป็นเนื้อแมท ที่ไม่ได้แห้งผากจนปากแตกอ่ะ ทาแล้วปากยังดูสุขภาพดีไม่แห้งลอก
เม็ดสีชัดมาก กลบสีปากมิด ปาดทีเดียวรู้เรื่อง ติดทนทานดี ทาออกมาแล้วสวยทุกสีเลยค่ะ แพคเกจทำออกมาสวยงาม ไซส์พกง่ายสบายกระเป๋า เราให้คะแนน 10/10 ไปเลย สีสวยมาก เดี๋ยวเราพาไปดูสวอชกันค่ะ

เอาจริง!! คือทารอดทุกสีอ่ะ มีให้เลือกใช้ทุกโอกาส งานบุญ งานบวช งานแต่งแฟนเก่า ทาไปได้หมด ทำสีมาครอบคลุมมาก จะผิวขาว ผิวเข้มเราว่าทาได้หมดสีแบบนี้ ไม่ป่วย ไม่ลอย เนื้อลิปก็ดี ราคา 99 บาท ไม่ลองไม่ได้จริงๆค่ะ เราว่าจะไปสอยเพิ่ม มีใครสนใจหารมั้ยคะ พอดีอยากได้กระเป๋า555

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ตามมาติดๆกับ 4U2 อันนี้ก็ออกเก่ง ออกของใหม่ตลอด มีโปรลดราคาตลอด ทำให้เราประสบพบเจอเป็นอันต้องสอยมา 2 รอบ รอบแรกสอยลิปสติก รอบสองสอยครีมบรัชมา แต่เดี๋ยวก่อน ครีมบรัชก็ทาปากได้นะคะซิส อาจจะแห้งหน่อย แต่สีสวยดี ประยุกต์ใช้เอา อันนี้ตัวลิปจะเป็นรุ่น Love Me Harder และครีมบรัชจะเป็นรุ่น Love Me More ค่ะ

จัดมาพอกรุบกริบค่ะ อย่างละ 1 ก่อน แพคเกจน่าร้าก ดูสไตล์เกาหลีดี ตัวลิปค่อนข้างแห้งค่ะ ถ้าคนปากแห้งแนะนำให้ลงบำรุงดีๆก่อน หรือมาส์กปากก่อนนอนงี้ แต่เห็นมีรุ่นใหม่ออกมาละนะ เค้าบอกว่าชุ่มชื้นกว่ารุ่นเดิม ส่วนตัวเรายังไม่ได้ลองนะ แต่ก็เล็งๆไว้อยู่ อิอิ มาที่ตัวบรัชเนื้อครีมแห้งๆหน่อย แต่ก็ไม่ได้เกลี่ยยากนะ เวลาเกลี่ยก็จะมีความแมท เราว่าสวยดีค่ะ ลงที่แก้มดูเป็นธรรมชาติดี ส่วนเอามาลงที่ปากก็ได้สีระเรื่อๆอยู่ ดูจากสวอชได้เลยนะคะ

เห็นปะว่าสีสวยจริง ตัวบรัชทาแล้วก็ดูธรรมชาติเหมือนทาทินท์ ส่วนลิปก็สีชัดสวยดีค่ะ ถ้าให้เทียบตัวลิปเรื่องเนื้อ เนื้อDeesayจะมีความชุ่มชื้นมากกว่านะคะ แต่ตัวนี้ก็ไม่ได้แย่ค่ะ ส่วนตัวเราชอบทั้งคู่เลย สงสัยจะเสียตังค์เพิ่มซะแล้ว5555

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ลิป Baby Bright ก็ออกสีมาเยอะเหมือนกันค่ะ อันนี้รุ่น Lip & Cheek Matte Tint เรานี่เลือกไม่ถูกเลย หยิบสุ่มๆมาแท่งนึง สีสวยดีด้วย ลิปจะเป็นขนาดแท่งไม่ใหญ่มากค่ะ ในเซเว่นก็มีขาย แต่ถ้าจะให้ดีซื้อออนไลน์จะถูกกว่าเยอะเลย หลังจากได้ลอง 1 แท่ง เราเองก็แอบสนใจสีอื่น เพราะสีเค้าทำออกมาได้น่ารัก แต่เนื้อแอบแห้งไปนิดเลยทำให้เรายังลังเลอยู่ค่ะ อ้อที่สำคัญแท่งนี้ทาแก้มได้ด้วยนะคะ จริงๆพวกลิปสติก เราสามารถเอามาทาแก้มทาตาได้หมดเลย แล้วค่อยเอาแป้งเซตเอา มันจะไม่เหนียวค่ะ แล้วเป็นธรรมชาติมากด้วย

แพคเกจน่ารัก ดูเป็นแบบวัยรุ่นดีค่ะ แท่งเล็กๆ พกพาง่ายดี เดี๋ยวนี้ลิปหลายๆแบรนด์ก็ทำออกมาเหมาะกับการพกพา สะดวกกับผู้ใช้งานดี ขอชื่นชมจากใจ ถูกและยังมีในโลก สีน่ารักมาก ทาแล้วแบบดูเป็นนางเอก

เนื้อสีมีความชัด ปาดเดียวกลบสีปากได้สนิท เนื้อตอนทาแรกๆจะไม่ได้แมทแห้งมาก แต่ระหว่างวันไปเรื่อยๆจะค่อยๆแห้งค่ะ ต้องหมั่นเติมลิปมันกันนิดนึง เนื้อดีกลางๆ ติดทนพอประมาณ แต่เราว่าสีนี้น่ารักดีเลยเอามาแนะนำจ้า

ถ้าคนจีนฮิต คนไทยอย่างเราก็อยากลองค่ะ Beauty Cottage Semi-Matte Lipstick อันนี้เป็นลิปสติกเนื้อกึ่งครีมกึ่งแมท ทาแล้วยังคงเหลือความชุ่มชื้น สามารถเติมได้ระหว่างวันไม่เป็นคราบ สีสวยสไตล์เกาหลี และสีที่โด่งดังก็อยู่ในมือของเราแล้วค่ะ ท๊าดาาาา

แพคเกจเป็นแท่งเหล็ก มีน้ำหนักนิดหน่อย สีสันแพคเกจเราค่อนข้างจะเฉยๆค่ะ ไม่ได้รู้สึกว่าโอโหอะไร แต่สะดวกใช้นะคะ มีความแข็งแรงคงทน ด้านในจะเป็นลิปสติกแบบหมุนค่ะ เนื้อค่อนข้างนุ่ม ลื่น ทาง่าย สีชัด ทาแบบเต็มปากหรือทาแต่ด้านในแล้วเกลี่ยๆก็ดูสวยค่ะ

ด้วยความที่ลิปมีความชุ่มชื้นค่อนข้างมาก ทาแล้วจะไม่แมทค่ะ มีความเงาๆหลงเหลืออยู่ ติดไม่ค่อยทนต้องอาศัยเติมบ่อยๆเอา แต่เป็นลิปที่ทาง่ายค่ะ ไม่ต้องมีสกิลมากก็ทาได้

ชื่อสินค้า:   4U2, Deesay,Baby Bright,Beauty Cottage, Loreal,In2It,YSL
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่